Nigeria TV Info — Iroyìn
Ìjọ̀wọ̀n Ológun Nàìjíríà ti kede pé wọ́n ti dá Mákàràntá Ìmọ̀ràn Àmọ̀tẹ́kùn (Special Forces Training School) padà wá láti Buni Yadi ní Ìpínlẹ̀ Yobe sí Ọ̀gbà Ìjọba Ìbílẹ̀ Doma ní Ìpínlẹ̀ Nasarawa.
Olórí Ológun Orílẹ̀-èdè (COAS), Lẹ́fítènà Gẹ́nràlì Olufemi Oluyede, ló ṣàlàyé èyí nígbà ìlúyípin ìmúlẹ̀ àti ìforúkọsílẹ̀ àwọn ìṣẹ́ tuntun ní ọ́fíìsì àti ibùdó Ìbágẹ́pọ̀ Ògùṣà Ologun Special Forces kanrìn-ín-ôrin (4 Special Forces Command) tó wà ní Doma.
Gẹ́gẹ́ bí Oluyede ṣe sọ, ìgbésẹ̀ yìí jẹ́ apá kan nínú ètò ìmúdàgba ìmúlò ọ̀nà ìgbáṣepọ̀ àti ìmúlò ohun ìsọ̀gbé práyẹ̀ àti ètò ìmọ̀ràn, láti lè dojúdùró lórí àṣìkò àwọn ìṣòro ààbò tó ń pọ̀ síi ní kàkàkí gbogbo orílẹ̀-èdè.
Ó tún fi kún un pé ìdásílẹ̀ Mákàràntá yìí ní Ìpínlẹ̀ Nasarawa yóò tún ṣe ìfọ̀kànsìn kọ̀ọ̀kan sí ìlera ààbò ní àgbègbè Àríwá Āárín Gbùngbùn, kó sì tún ṣàkóso sí ìgbésẹ̀ alákóso láti mú ìlú bá a bọ̀ sínú àlàáfíà àti ìbágbépọ̀.
Olórí Ológun náà tún ṣèlérí pé àwọn yóò bá a tẹ̀síwájú ní ìjìyìnbọ̀ àti ìfarapa gbogbo, nígbà tó tún dí mímọ̀ pé ọdáyébá yìí jẹ́ àgbéṣe
Àwọn àsọyé