Ìṣòro Ilé ń Bọ̀ Lẹ́yìn Bóyá Ilé-Ìyàwó ti Gbé Sókè Nínú FCT

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
📺 Nigeria TV Info – Àwọn ará Ilú Olú-ìlú Abuja (FCT) ń kè pé lórí àgbára iyalẹnu tí owó iyalo ṣe ń gbé sókè, tí ọ̀pọ̀ ènìyàn ti fi mọ̀ pé kò ṣeé farada. Nínú àwọn ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò pẹ̀lú Ẹgbẹ́ Ìròyìn Nàìjíríà (NAN), àwọn ará àgbègbè náà sọ pé ilérí àgbára iyalo ní Abuja àti àwọn agbègbè rẹ̀ ń fi wọ́n sínú àyàfi kó jẹ́ pé kí wọ́n di aláìlé-ilé. Wọ́n sọ pé ọ̀pọ̀ ìdílé ni a ti fi lé nílé wọ́n, tí wọ́n sì ti fẹ̀sẹ̀ síta sí àwọn àgbègbè tí kò tíì dàgbà, tí kò sí ìpèsè tó péye, tí iṣẹ́ púpọ̀ kò sí, àti nibi tí ìbànújẹ àti àìlera aabo ń gbilẹ̀. Àwọn ará FCT ń bẹ̀bẹ̀ sí Minisita FCT, Nyesom Wike, àti Ìjọba Apapọ pé kí wọ́n tete gbìyànjú láti mú ìlànà tó lagbara wá tó máa ṣàtúnṣe ilé ayé àti kí ó dènà fífi àwọn aláìlera àti àwọn ará àárínkùrọ̀ lélẹ̀ kúrò nílé wọ́n.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.