Nigeria TV Info
Ìjọba Àpapọ̀ dáàbò bo Olùṣàkóso Ológun nígbà tí àròsọ ìgbìmọ̀ ogun mú ìjàmbá òṣèlú kalẹ̀
Ìjọba àpapọ̀ ti fi àtìlẹ́yìn rẹ̀ hàn fún Olùṣàkóso Ológun (DHQ) lẹ́yìn tí àròsọ nípa ìgbìmọ̀ ogun kan ti dá ìjìyà sílẹ̀ ní àgbègbè òṣèlú orílẹ̀-èdè. Ìjọba sọ pé àròsọ náà kò ní ìdí kankan, tí wọ́n sì ṣe é láti dá ìṣàkóso àwọn aráàlú ru.
Minísítà fún Alaye, Mohammed Idris, sọ ní Abuja pé ìjọba Ààrẹ Bola Tinubu ní ìgbàgbọ́ pátápátá nínú ìbámu àti ìfẹ́ ológun sí ìlànà orílẹ̀-èdè. Ó kilọ̀ fún àwọn olóṣèlú àti àwọn tó ń lò àgbáyé ìbánisọ̀rọ̀ pé kí wọ́n má ṣe tan àròsọ tí yóò lè dá ìbànújẹ sílẹ̀ nínú orílẹ̀-èdè.
Ní ọwọ́ kejì, àwọn alatako àti ẹgbẹ́ olùṣàkóso àwùjọ béèrè kí ìjọba ṣàlàyé nípa ìdìmọ̀ àwọn ológun kan, tí wọ́n sì pè fún ìmọ̀tótó nínú ìṣe òfin. Olùṣàkóso Ológun náà tún fi ẹ̀rí hàn pé wọ́n ń tẹ̀síwájú lábẹ́ ìlànà ìjọba aráàlú, tí wọ́n sì pè àròsọ náà ní ìgbìmọ̀ àwọn alatako láti dá àjọṣepọ̀ tó wà láàárín ológun àti ìjọba rú.
Àwọn amòye ààbò sọ pé ọ̀ràn náà fi hàn pé ìṣòro àti ìdààmú òṣèlú ń pọ̀ sí i ní orílẹ̀-èdè, pàápàá jùlọ nítorí ìṣòro ìdíje àti ìṣàkóso ọrọ̀ ajé.
Àwọn Kókó Ọ̀rọ̀ (250 characters):
Àwọn àsọyé