Agbègbè Àríwá ń Jìyà Lábẹ́ Ìdààmú Aàbò Tó ń Lágbára Síi — ACF

Ẹ̀ka: Àwùjọ |
Nigeria TV Info — Ìròyìn Orílẹ̀-Èdè

Aìlera Ààbò ń Túbọ̀ Fúnni Ní Ìrora Ní Àríwá — ACF

KADUNA — Ẹgbẹ́ Ìjíròrò Àríwá (ACF) ti ṣàfihàn ìbànújẹ lórí bí ìṣẹ̀lẹ̀ ìfìpá-mú ènìyàn, ìjàmbá ìbànilẹ́rù àti ẹ̀sùn ọdaran mìíràn ṣe ń túbọ̀ burú sí i ní àríwá Nàìjíríà, ohun tí ó ti fi ìdílé sí inú ìbànújẹ tí ó sì ń bà a jẹ́ àwùjọ púpọ̀.

Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ ní ìpàdé Ìgbìmọ̀ Àgbà Ìṣàkóso (NEC) ìpàdé kẹ́tàlélọ́gbọ̀n [78th] ti ẹgbẹ́ náà ní ọjọ́ Wẹ́sídé ní àga ìjọba wọn ní Kaduna, Alágba ACF, Chief Mamman Osuman (SAN), ṣàlàyé ìbànújẹ rẹ̀ pé Àríwá ń bá a lọ láti padanu ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìyè ojoojúmọ́ sí “àwon ọdaran búburú, àwọn aláìlera ọpọlọ, àwọn ajẹ́jẹ́jẹ́, àwọn agbègbè ọdẹ àgbàlá àti àwọn onígbègbè ìbànilẹ́rù,” pẹ̀lú àwọn ìjàmbá ìseda.

“Àkókò yìí jẹ́ àkókò àìdánimọ̀ àti tí ó kún fún ìṣòro, níbi tí òṣèlú, ìtanrànjẹ, ọdaran àti ìjàmbá ayika ṣe ń bà a jẹ́ fún àwọn ènìyàn wa. A ti pàdánù àwọn ọmọ, àwọn ọkùnrin àti obìnrin arin ọdún, àti àwọn àgbàlagbà — kì í ṣe nítorí ìjàmbá ìseda bí ìṣàn omi àti ìrísí ìfarapa omi nìkan, ṣùgbọ́n tún nítorí àwọn ọdaran búburú,” Osuman sọ.

ACF pe fún ìgbésẹ̀ pajawiri àti ìmúlò ìṣọ̀kan láti mú àlàáfíà àti ààbò padà wá sí agbègbè náà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.