Nigeria TV Info — Labaran Ƙasa
Rashin Tsaro Na Kara Radadi A Arewa — ACF
KADUNA — Ƙungiyar Tattaunawar Arewa (ACF) ta nuna damuwa kan yadda ta’addanci, garkuwa da mutane, da sauran laifuffuka ke kara ta’azzara matsalolin tsaro a Arewacin Najeriya, lamarin da ya bar iyalai cikin alhini tare da rusa al’ummomi.
Yayin da yake jawabi a taron kwamitin zartarwa na ƙasa (NEC) karo na 78 na ƙungiyar a ranar Laraba a sakatariyarta da ke Kaduna, Shugaban ACF, Cif Mamman Osuman (SAN), ya bayyana damuwarsa cewa Arewa na ci gaba da rasa rayuka kullum saboda “mugayen masu laifi, masu tabin hankali, ‘yan daba, ‘yan fashi, barayin daji da ‘yan ta’adda,” baya ga masifu na halitta.
“Wannan lokaci ne na rashin tabbas da cike da ƙalubale inda siyasa, cin amana, laifuffuka, da bala’o’in muhalli ke addabar mutanenmu. Mun rasa yara, matasa maza da mata, da tsofaffi — ba wai kawai saboda masifu irin su ambaliyar ruwa da halakar ruwa ba, har ma saboda mugayen masu laifi,” in ji Osuman.
ACF ta yi kira da a ɗauki matakan gaggawa da haɗin kai domin dawo da zaman lafiya da tsaro a yankin.
Sharhi