Birtaniya ta hana ɗaukar ma’aikata na ƙasashen waje a fiye da ayyuka 100 don rage ƙaura.

Rukuni: Ayyukan ƙasashen waje |
Nigeria TV Info

Gwamnatin Birtaniya Ta Bayyana Manyan Sauye-sauye a Shirin Shige da Fice, Ta Takaita Ayyukan Baƙi a Sama da Ayyuka 100

Gwamnatin Birtaniya ta bayyana manyan sauye-sauye a dokar shige da fice, inda ta hana ma’aikatan ƙasashen waje ɗaukar aiki a fiye da rukunin ayyuka 100. Wannan mataki, a cewar Ofishin Gida, yana nufin rage yawan shige da fice da kuma ƙara damar samun aiki ga ‘yan ƙasar Birtaniya.

A cikin wata sanarwa da aka wallafa a X safiyar Asabar, Ofishin Gida ya ce sauye-sauyen wani ɓangare ne na ƙoƙari mafi faɗi na sake tsara tsarin biza da “daidaita abubuwan asali” wajen sarrafa shige da fice. Sanarwar ta jaddada cewa an tsara waɗannan sauye-sauyen ne don tabbatar da cewa akwai ƙarin damar samun aiki ga mazauna Birtaniya yayin da ake magance matsakaicin yawan shige da fice.

Wadannan sauye-sauye suna ɗaya daga cikin manyan canje-canje a tsarin shige da fice na Birtaniya a cikin ‘yan shekarun nan kuma ana sa ran zai shafi duka masu aikin haya da ma’aikatan ƙasashen waje masu zuwa aiki a fannonin daban-daban.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.