Nigeria TV Info
Ìjọba UK Ṣàfihàn Àtúnṣe Nlá Nínú Ìlànà Àwọn Alágbàwọlé, Dá Àwọn Ará Òkèèrè Lórí Àwọn Ìṣẹ́ 100 Sílẹ̀
Ìjọba Bírítísì ti kede àwọn àtúnṣe pàtàkì sí ìlànà àwọn alágbàwọlé rẹ, nípa lílo àṣẹ láti ṣe àdínkù pé kí àwọn ará òkèèrè má gba iṣẹ́ ní ju ẹ̀ka iṣẹ́ 100 lọ. Gẹ́gẹ́ bí Ọ́fíìsì Ilé ṣe sọ, ìgbésẹ̀ yìí ní ìdí láti dín iye àwákirí àwọn ènìyàn kúrò níta àti láti pọ̀ sí i àwọn àǹfààní iṣẹ́ fún àwọn olùgbé ilẹ̀ UK.
Ní ìwé àfihàn tí a fi ránṣẹ́ sí X ní òwúrọ̀ Satidé, Ọ́fíìsì Ilé sọ pé àwọn àtúnṣe yìí jẹ́ apá kan nínú àkóso tó gbooro jù lọ láti tún ẹ̀ka fízà ṣe àti “láti dá àwọn ìpìlẹ̀ mọ́.” Ìwé àfihàn náà tún tẹnumọ́ pé àwọn àtúnṣe yìí jẹ́ kí ó rí i dájú pé iṣẹ́ púpọ̀ wà fún àwọn olùgbé UK, tí ó sì tún ń ṣe àtúnṣe sí ìpele gbogbo àwọn alágbàwọlé.
Àwọn àtúnṣe yìí jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ìyípadà tó tóbi jù lọ nínú ìlànà alágbàwọlé UK lọ́dún diẹ̀ sẹ́yìn, wọ́n sì ń reti pé yóò ní ipa lórí àwọn agbanisiṣẹ́ àti àwọn ará òkèèrè tó ń wá iṣẹ́ ní ọ̀pọ̀ ẹ̀ka iṣẹ́.
Àwọn àsọyé