Ìpínlẹ̀ Níger, Ìjọba Àpapọ̀ Darapọ̀ Láti Mú Ẹ̀tọ́ Ara Wa Nínú Ìṣejádẹ Sukari Lára

Ẹ̀ka: Ọgbìn |
Nigeria TV Info — Ìjọba Ìpínlẹ̀ Níger Darapọ̀ Mọ́ Ìjọba Àpapọ̀ Láti Mú Ẹ̀tọ́ Ara Wa Nínú Ìṣejádẹ Sukari Lára

Nínú ìsapá tuntun láti dáàbò bo ààbò oúnjẹ, Ìjọba Ìpínlẹ̀ Níger nípasẹ̀ ilé-iṣẹ́ rẹ̀, Niger Foods Security System and Logistics Company, ti wọ́pọ̀ pọ̀ mọ́ Ìjọba Àpapọ̀ nípasẹ̀ Ìgbìmọ̀ Àgríkọ́lù àti Ààbò Oúnjẹ, láti gbé àkúnya jùlọ fún ìdàgbàsókè ìmúlórúkọ ara wa nínú ìṣejádẹ sukari ní Nàìjíríà.

Ní ìpàdé pàtàkì kan ní Abuja, Minisita fún Àgríkọ́lù, Sínétò Abubakar Kyari, àti Minisita fún Ìpínlẹ̀ nínú Àgríkọ́lù, Sínétò Sabi Aliyu Abdullahi, pàdé Pírésídẹ́ǹtì Niger Foods, Místa Sammy Adigun, pẹ̀lú Akóso Àgbà àti àwọn olùdarí pàtàkì míràn ti ìgbìmọ̀ náà.

Ìpàdé náà tún jẹ́rìí ìpinnu àpapọ̀ láti fi agbára mú àṣejádẹ̀ àgríkọ́lù, láti mú agbára inú ilé pọ̀ sí i, àti láti dín ìdípadà tó pọ̀ jùlọ ti Nàìjíríà lórí wọ́lé títí wọ̀lú sukari kúrò ní orílẹ̀-èdè míràn kù.

Àwọn alákóso ṣàlàyé pé ìpàdé ìfọ̀rọ̀wọ́sowọ́pọ̀ yìí kì í ṣe pé yóò fi ilépa fún ìṣejádẹ̀ sukari nìkan, ṣùgbọ́n yóò tún ṣí ilẹ̀kùn sí àwọn iṣẹ́ tuntun, ìdàgbàsókè agbègbè abúlé, àti ìdàgbàsókè alágbádá ni apá àgríkọ́lù.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.