Putin, Modi, Erdogan Lára Àwọn Olórí Tó Máa Kópa Ní Ìpàdé Àgbà Tianjin Tí Xi Gbà Lẹ́kùn Rẹ̀

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info

Xi Ṣàgbà Àwọn Olórí Orílẹ̀-Èdè Níwájú Ìpàdé SCO Ní Tianjin

Ààrẹ Ṣáínà, Xi Jinping, ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta bẹ̀rẹ̀ sí í gbàgbé àwọn olórí orílẹ̀-èdè àti àwọn àlejò àgbà, pẹ̀lú Akósílẹ̀ Gbogbogbo ti Àjọ Àgbáyé (UN), Antonio Guterres, àti Prime Minister ti Egypt, Moustafa Madbouly, níwájú ìpàdé Àjọ Shanghai Cooperation Organization (SCO).

Ìpàdé pàtàkì yìí, tí a ti ṣètò fún Ọjọ́ Àìkú àti Ọjọ́ Ajé ní Tianjin, yóò kó àwọn olórí láti orílẹ̀-èdè tó ju ogún (20) lọ jọ. Ìpàdé yìí tún ṣẹlẹ̀ ṣáájú àyẹyẹ pátá fárètí ologun ní Beijing, fún ìrántí ọdún 80 ìparí Ogun Àgbáyé Kéjì.

Lára àwọn olórí 26 tó ń retí láti wà ní fárètí náà, Olórí North Korea, Kim Jong Un, ni, èyí sì ń fi hàn pé ìpàdé náà ní ìtẹ́lọ́rùn pátá.

SCO, tó ti di pẹpẹ pàtàkì fún ìfọwọ́sowọpọ̀ orílẹ̀-èdè, ni Ṣáínà, Ìndíà, Rọ́ṣíà, Pákìstán, Ìrán, Kazakhstan, Kyrgyzstan, Tajikistan, Uzbekistan àti Belarus ló dá sílẹ̀. Yàtọ̀ sí ìyẹn, orílẹ̀-èdè 16 mìíràn wà tí wọ́n jẹ́ olùṣàkóso àtàwọn "ọrẹ ìjíròrò".

A ń retí pé ìpàdé Tianjin yìí yóò kó ìfọkànsìn sí ìdàgbàsókè ààbò, ìfowósowọ́pọ̀ ìṣèlú-òṣèlú àti àlàáfíà ní Àṣíà àti lágbáyé pátá.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.