Ìjọba Àpapọ̀ N Wa Ìbáṣepọ̀ Pẹ̀lú Àwọn Olùnípàdé Láti Ṣàgbéyẹ̀wọ̀ Àǹfààní Geo-Heritage – Shettima

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info

Shettima Ṣe Ẹ̀bẹ̀ Ìtẹ́wọ́gbà Àpapọ̀ Látọ̀run Láti Ṣí Àǹfààní Geo-Heritage Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà

Abuja – Ààrẹ Alákóso Àjọ Ìjọba, Kashim Shettima, tún jẹ́ kó ye wa pé ìjọba Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ní ìfaramọ́ láti lo àǹfààní ètò-ọrọ àti awùjọ tí ó wà nínú àwọn ibi àtọkànwá geo-heritage ti Nàìjíríà. Ó sọ pé ìjọba àpapọ̀ ti ṣètò láti ṣiṣẹ́ pọ̀ mọ́ àwọn alákóso àti àwọn tó ní ipa láti rí i pé a rí èrè kúrò nínú àwọn ibi pàtàkì wọ̀nyí.

Shettima sọ èyí ní ọjọ́ Ẹtì ní Abuja nígbà tó ń gbà àjọ aṣojú UNESCO fún Ìṣètò Imọ̀ Ọ̀run àti Geoparks (IGGP) ti Nàìjíríà, tí Dr. Aminu Abdullahi Isyaku ń jẹ́ adarí rẹ̀.

Ààrẹ Alákóso Àjọ Ìjọba sọ pé, “ẹnu ilẹ̀ ìjọba ṣí sí ìbáṣepọ̀,” pàápàá jùlọ pẹ̀lú àwọn ìjọba ìpínlẹ̀, tí ó tún fi hàn pé ìwádìí àǹfààní ètò-ọrọ àti ìdàgbàsókè àwọn ibi geo-heritage ṣe pàtàkì fún ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè.

“Ó dára kí a ṣe é pẹ̀lú ìṣọra ju kí a má ṣe é rárá nípa ìwádìí àǹfààní ètò-ọrọ àti ìdàgbàsókè àwọn ibi geo-heritage fún ìlera orílẹ̀-èdè,” ni Shettima sọ, ó sì tún fi kún pé ìjọba Tinubu ń tún Nàìjíríà ṣe ní gbogbo àwọn àgbègbè ìgbésí ayé.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.