Ọjọ Ayẹyẹ Fọtoye Àgbáyé 2025: Awọn Fọtòyà Rántí Ijọba Àpapọ̀ Nípa Pataki Ìṣẹ́ Wọn Nínú Fífipamọ́ Ìròyìn àti Ìtàn

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info — Ìròyìn Orílẹ̀-èdè

Àwọn Oníwòwò Fọ́tò N bẹ̀ Gómìnà Fún ìmúlò Ọ̀nà Ṣíṣe Wọn

ABUJA — Àwọn oníwòwò fọ́tò ní Nàìjíríà ti bẹ̀ Gómìnà Àpapọ̀ kí ó mọ́ àti ṣe àtìlẹ́yìn fún iṣẹ́ wọn, tí wọ́n sì tún ṣe àfihàn pàtàkì iṣẹ́ fọ́tò àti fíìmù nínú pípa àkọsílẹ̀ ìtàn orílẹ̀-èdè.

Nígbà ìpàdé kan pẹ̀lú àwọn amòye nínú ọ̀rọ̀ ìbánisọ̀rọ̀, àwọn oníwòwò fọ́tò sọ pé láìsí iṣẹ́ wọn, kò ní sí àkọsílẹ̀ gidi tàbí àwòrán ìṣẹ̀lẹ̀ pàtàkì, aṣeyọrí tàbí àwọn ohun àmúlò ìtàn. Wọ́n bẹ̀ Gómìnà kí ó dá àwọn ìlànà àti ìṣètò tó máa ṣe àtìlẹ́yìn fún ìdàgbàsókè ẹ̀ka fọ́tò àti fíìmù, kí wọ́n sì jẹ́ kó dájú pé àwọn amòye nínú ẹ̀ka yìí ní àtìlẹ́yìn tó péye.

Àwọn oníwòwò fọ́tò tún tẹ̀síwájú pé ó ṣe pàtàkì láti ní àwọn ìpèjọ́pọ̀ ìmọ̀ ẹ̀kọ́, àtìlẹ́yìn owó, àti ìmọ̀lára ìdánilójú tó lẹ́tọ̀ọ́rọ̀ nínú òfin, láti dáàbò bo ìṣẹ̀ wọn nínú ìròyìn àti pípa ìtàn àkọsílẹ̀ ní Nàìjíríà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.