Nigeria TV Info — Ìròyìn Àgbáyé
Air Canada máa tún bẹ̀rẹ̀ ìṣẹ́ àwọn ọkọ̀ òfurufú rẹ ní Ọjọ́ Àìkú lẹ́yìn tí Ìgbimọ̀ Ìbáṣepọ̀ Ọ̀fíìsì Ọ̀dọ̀mọ̀wé ti Orílẹ̀-Èdè Kánádà (CIRB) pàṣẹ pé kí wọ́n dá ìjàmbá iṣẹ́ àwọn olùṣàkóso ọkọ̀ òfurufú tó tó 10,000 dúró, èyí tó fa pé iṣẹ́ ilé-iṣẹ́ náà dá dúró, tó sì dènà àwọn ètò ìrìnàjò ìgbà oríṣìíríṣìí fún ẹgbẹ̀ẹgbẹ̀rún àwọn arìnrìn-àjò.
Nínú ìkọ̀wé ìròyìn, ilé-iṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú náà sọ pé CIRB “pàṣẹ fún Air Canada láti tún bẹ̀rẹ̀ ìṣẹ́ ọkọ̀ òfurufú rẹ àti pé gbogbo àwọn olùṣàkóso ọkọ̀ òfurufú Air Canada àti Air Canada Rouge gbọ́dọ̀ padà sí iṣẹ́ wọn kí ìṣẹ́jú 14:00 EDT, Ọjọ́ 17 Oṣù Kẹjọ, Ọdún 2025.”
Ìjàmbá iṣẹ́ náà ti ní ipa tó lágbára lórí àtòjọ ìṣètò ọkọ̀ òfurufú ilé àti ti àgbáyé, tó fa àkúnya àti fífi àwọn ọkọ̀ òfurufú dípọ̀ ní àwọn papa ọkọ̀ òfurufú pàtàkì. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ arìnrìn-àjò ni wọ́n wà láì ní ibi tí wọ́n máa lọ bí ìjàmbá iṣẹ́ náà ṣe ń lọ ní àkókò tí àwọn ènìyàn ń ṣe ìrìnàjò púpọ̀ jùlọ.
Air Canada fi ọpẹ̀ hàn sí àwọn oníbára rẹ fún sùúrù wọn, ó sì sọ pé wọ́n ń ṣiṣẹ́ láti tún ìṣẹ́ ilé-iṣẹ́ náà ṣe láìpẹ́. Ilé-iṣẹ́ náà tún ní kí àwọn arìnrìn-àjò ṣàyẹ̀wò ipo ọkọ̀ òfurufú wọn kí wọ́n sì dé papa ọkọ̀ òfurufú ní kutukutu bí iṣẹ́ ṣe ń padà sí ìṣètò rẹ̀.
Àwọn àsọyé