Ìyànjú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ FCC tí Tinubu ṣe ń bójú tó àkóso àjọṣe orílẹ̀-èdè, ó sì ń rú ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè – Onuigbo

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info — Ìròyìn Orílẹ̀-Èdè

Ìtunṣe Tó ṣẹlẹ̀ nínú Federal Character Commission Lábẹ́ Tinubu Ní Í fúnni ní Ìgboyà pé Ìṣọ̀kan Orílẹ̀ Èdè máa Lágbára

ABUJA – Ìtunṣe tuntun tí Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ṣe nínú Federal Character Commission (FCC) ti wá gba ìyìn kárí kíárí gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ pàtàkì tó máa jẹ́ kó rọrùn láti mú ìṣọ̀kan àti ìdàgbàsókè ọ̀kan orílẹ̀-èdè wa pọ̀ sí i.

Ìgbésẹ̀ yìí, tó mú kí wọ́n yan àwọn ọmọ tuntun sínú ìgbìmọ̀ náà, ni àwọn amòye àti àwọn tó ní ìfẹ́ nípa ìṣèlú gbà pé ó ń fi ìfẹ́pamọ́ ìṣọ̀kan àti ìmúlò ìfarahàn gbogbo ènìyàn hàn lórí bó ṣe yẹ kí ìjọba ṣe é.

Gẹ́gẹ́ bí àwọn onímọ̀ ṣe sọ, ìtunṣe yìí ń ṣàfihàn ìfarapa púpọ̀ láti ọ̀dọ̀ ìjọba Tinubu láti tọ́jú ìdájọ́ododo àti ìdúró pé kí gbogbo ọkùnrin àti obìnrin ní ilẹ̀ Nàìjíríà ní ànfààní àmúlùùwẹ̀ fún ìpò tó wà ní àgbáyé ìjọba apáàrà.

FCC ni wọ́n dá sílẹ̀ láti lè mú ìṣọ̀kan orílẹ̀ èdè pọ̀ sí i nípasẹ̀ pínpín ìpò iṣẹ́ àti àǹfààní ìlera àti ọrọ̀ ajé kí àwọn agbègbè orílẹ̀-èdè kó ìfaradà pọ̀, tí wọ́n sì lè jọ gbádùn ìmúlò rẹ̀ pẹ̀lú àìkóbáwọ̀.

Àwọn alábàágbépọ̀ sì sọ pé àwọn yàn tuntun yìí lè ráyé yọ̀rí sí ìdíwọ̀n ẹ̀dá àníyàn tó ti ń bẹ nípa àìní ìfarahàn sí òjíṣẹ́ ìjọba àti pé ó lè tún gbé ìgbèròyìn wọlé pé gbogbo àgbègbè ló wúlò nínú ìjọba.

Wọ́n tún ṣàlàyé pé wọ́n ní ìrètí pé ìgbìmọ̀ náà, lábẹ́ ìmọ́lára tuntun rẹ̀, máa ṣiṣẹ́ pẹ̀lú agbára púpọ̀ láti rí i dájú pé gbogbo agbègbè orílẹ̀-èdè ní ìfarahàn pátá ní gbogbo ìpò ìjọba.

Ààrẹ Tinubu ti ti ṣe ìmúlòlùú ọ̀pọ̀ ìgbà pé kíkó ìṣọ̀kan ọmọ orílẹ̀-èdè jọ wúlò gan-an, tí wọ́n sì gbọ́dọ̀ rántí pé ìbátan-àrá, àlùfáà àti òyìnbó ní agbára tó lè ṣètìmọ̀ ọ̀kan wa pọ̀ sí i.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.