Nadiddigar FCC da Tinubu ya yi ta tabbatar da tsarin wakilci na tarayya, tana kuma karfafa hadin kan kasa – Onuigbo

Rukuni: Labarai |
Nigeria TV Info — Labaran Ƙasa

Sake Tsara Hukumar Federal Character Ta Tinubu Na Samun Yabo A Matsayin Mataki Ga Ƙarfafa Haɗin Kan Ƙasa

ABUJA – Sabon tsarin sake fasalin Hukumar Kiyaye Daidaito Na Ƙasa (Federal Character Commission, FCC) da Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya aiwatar ya samu gagarumin yabo daga ‘yan siyasa da masu sharhi, inda suke ganin hakan a matsayin mataki mai muhimmanci wajen ƙarfafa haɗin kan ƙasa da kwanciyar hankali.

Wannan mataki, wanda ya haɗa da naɗa sabbin mambobi a hukumar, ya jawo amincewa daga masu lura da harkokin gwamnati da sauran masu ruwa da tsaki, inda suka bayyana cewa yana nuna jajircewar gwamnatin Tinubu wajen tabbatar da haɗin kai da wakilci mai daidaito a cikin ayyukan gwamnati.

Masana sun bayyana cewa wannan sake tsarawa na nuna aniyar gwamnatin Tinubu na tabbatar da ƙa'idojin adalci da gaskiya wajen naɗa mukamai a matakin tarayya, daidai da manufar wannan hukuma.

An kafa FCC ne domin inganta ƙwarin gwiwar ƙasa ta hanyar rarraba mukamai da damammakin tattalin arziƙi cikin adalci a tsakanin yankuna daban-daban na ƙasar nan, kuma sau da dama ana ɗaukar ta a matsayin wata muhimmiya cibiyar haɗa ƴan ƙasa da sarrafa bambancin ƙabila da yanki.

Masu ruwa da tsaki sun ce sabbin naɗe-naɗen na iya rage korafe-korafen da ke tattare da rashin wakilci da kuma gina amincewar jama’a kan ƙoƙarin gwamnatin wajen shigar da kowa a tafiyar al’amuran ƙasa.

Sun kuma bayyana fatansu cewa hukumar, ƙarƙashin sabon jagoranci, za ta yi aiki yadda ya kamata wurin tabbatar da cewa dukkan yankunan ƙasar nan sun samu wakilci cikin adalci a mukaman gwamnati.

Shugaba Tinubu ya ci gaba da jaddada muhimmancin haɗin kan ƙasa da kuma amfanar al’umma daga bambancin da ƙasar ke da shi a matsayin dama ta ƙarfafa ƙasa.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.