NiMet fẹ́sọ̀rọ̀ pé ìrì àti ìfẹ̀fẹ̀ tó lágbára máa ṣẹlẹ̀ káàkiri orílẹ̀-èdè ní ọ̀sẹ̀ mẹ́ta tó ń bọ̀.

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
 Nigeria TV Info — Imudojuiwọn Oju-ọjọ (Yorùbá)

Àgência tó ń ṣàbòjú tó ohun tí ojú-ọ̀run á ṣe ní Nàìjíríà (NiMet) ti sọ pé ìrì ọ̀sán àti ìfẹ̀fẹ̀ tó lágbára lè bá púpọ̀ agbègbè káàkiri orílẹ̀-èdè ní láti Ọjọ́ Àìkú títí dé Ọjọ́ Ìṣẹ́gun.

Nínú àsọyé ojú-ọ̀run tí wọ́n tú ú jáde ní Ọjọ́ Àbámẹ́ta ní Àbújá, NiMet sọ pé a ń retí ìrì tó mọ́ díẹ̀ lówúrọ̀ Ọjọ́ Àìkú ní àwọn ìpínlẹ̀ bíi Jigawa, Taraba, Bauchi, Gombe, Katsina, Kano, Kaduna, Yobe, Borno àti Adamawa.

Lẹ́yìn náà ní ọ̀sán, ìfẹ̀fẹ̀ tí ó ní ìrì lé e lórí lè bá àwọn ìpínlẹ̀ bíi Zamfara, Jigawa, Kano, Katsina, Kaduna, Bauchi, Gombe, Sokoto, Kebbi, Yobe, Borno, Adamawa àti Taraba.

NiMet ṣàbẹ̀wò fún àwọn ará ìlú tó wà ní àwọn agbègbè wọ̀nyí pé kí wọ́n ṣe àtúnṣe tó yẹ kí wọ́n sì maa tẹ̀tí sí ilẹ̀kùn àwọn ìròyìn ojú-ọ̀run ní àkókò yìí.

Wọ́n tún sọ pé àwọn yóò maa fún ní ìmúdójúìwọ̀n míì gẹ́gẹ́ bí ìbágbọ̀n àkúnya bá ń lọ lórí àwọn òfin ojú-ọ̀run lórílẹ̀-èdè àgbáyé.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.