FIRS àti Ọfiisi Ọdẹ-òwò (Customs) darapọ̀ mọ́ra láti mú iṣẹ́ National Single Window dàgbà.

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info

FIRS àti Ọfiisi Àwọn Ọdẹ-Ìlú Ṣepọ Láti Mú Ẹ̀ka National Single Window Lọ Síwájú

Àwọn ìsapá Ìjọba Àpapọ̀ láti mú kí iṣe ìrìnàjò ọjà rọrùn ti gba ìmúpò àgbéléwọ̀n gíga bíi ti Ẹgbẹ́ Ìkó-Òróró Owo-ori Orílẹ̀-Èdè (FIRS) àti Ọfiisi Àwọn Ọdẹ-Ìlú Nàìjíríà (NCS) ṣe túbọ̀ pọ̀ sí i nínú ìfowósowọ́pọ̀ lórí iṣẹ́ National Single Window (NSW).

NSW jẹ́ àkànṣe pataki láti mú ìrìnàjò ọjà wọ̀lú àti ìrìnàjò ọjà jáde láti Nàìjíríà rọrùn, láti mu agbára ìkó owó-ori pọ̀ sí i, àti láti mú kí orílẹ̀-èdè náà lè dije dáadáa ní ọjà àgbáyé.

Ní ìpàdé àga-gíga tó waye ní Olú-Ìbòyè NCS ní Abuja, àwọn àgbàjọṣepọ̀ láti mejeeji gbé ìtàn àfihàn iṣẹ́ náà kalẹ̀, wọ́n sì fara mọ́ àwọn ìgbésẹ̀ tó yẹ láti yara fifi eto náà pọ̀. Àwọn agbára mejeeji fẹ́ dájú pé gbogbo ohun tó yẹ ti ṣètò kí iṣẹ́ náà lè bẹ̀rẹ̀ ní ìdá mẹ́ta àkọ́kọ́ ọdún 2026.

Ìgbésẹ̀ yìí fi hàn ìmúrasílẹ̀ ìjọba láti lo imọ̀-ẹ̀rọ àti ìfowósowọ́pọ̀ láàárín àwọn ẹ̀ka ìjọba láti mú agbára ìrìnàjò ọjà pọ̀ sí i àti láti gbìn ìdàgbàsókè ọrọ̀-aje.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.