Gása, Oṣù Kejo 10, 2025 – Ọmọ ogun Israeli (IDF) ti jẹ́wọ́ pé wọ́n ṣe ìkọlu tó dá lórí Anas al-Sharif, akọ̀ròyìn fún iṣẹ́ Al Jazeera Arabic ní Gása. Akọ̀ròyìn ọdún mẹ́ẹ̀dọ́gbọ̀n (28) àti àwọn ẹlẹ́gbẹ́ rẹ̀ wà nínú àgọ́ ìròyìn lẹ́gbẹ̀ẹ́ ilé ìwòsàn al-Shifa nígbà tí ìkọlu afẹ́fẹ́ Israeli kọlu àgbègbè náà.
Ìkọlu náà tún pa àwọn oníṣẹ́ ìròyìn mìíràn, pẹ̀lú Mohammed Qreiqeh, Ibrahim Zaher, Mohammed Noufal, àti olùyàwòrán aláyé Moamen Aliwa, pẹ̀lú àwọn aráàlú míì.
IDF sọ pé al-Sharif jẹ́ ọmọ ogun Hamas — ẹ̀sùn tí ẹbí rẹ̀ àti Al Jazeera kọ́ lágbára. Àwọn àjọ ìròyìn àgbáyé — CPJ, RSF, UN àti UNESCO — ń pè fún ìwádìí olómìnira, tí wọ́n ń tẹnumọ̀ pé àbò àwọn akọ̀ròyìn gbọ́dọ̀ jẹ́ mímú bójú tó ní gbogbo àkókò.
Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí jẹ́ ìpalára míì tó lórí ààbò àwọn akọ̀ròyìn nígbà ogun Gása, níbi tí ọ̀pọ̀ akọ̀ròyìn ti kú látìgbà tí ìjà bẹ̀rẹ̀.
Orísun: AP News, Reuters, The Guardian, Time, Al Jazeera
Àwọn àsọyé