Nigeria TV Info
NAF Ṣe Ikọlu Oju-Ọrun, Ọmọ-ogun Ilẹ̀ Pa Ju Awọn Ajinigbe 100 Lọ Ní Zamfara
Látọ̀dọ̀ Nigeria TV Info — Ọjọ́ 11, Oṣù Kẹjọ, Ọdún 2025
Ọmọ-ogun ilẹ̀ Naijiria ti pa ju awọn ajinigbe 100 lọ ní ìṣèjọba amúnisìn tí ó darapọ̀ mọ́ ikọlu oju-ọrun àti ìkọlu ilẹ̀ ní Igbo Makakkari, ìjọba ìbílẹ̀ Bukuyum, ìpínlẹ̀ Zamfara.
Ìkọlu naa bẹ̀rẹ̀ ní àárọ̀ ọjọ́ Àìkú pẹ̀lú ariwo awọn ọkọ ofurufu ogun tí ń bu omi ogun síbi ìbòji àwọn ajinigbe, lẹ́yìn náà àwọn ọmọ-ogun ilẹ̀ sì tẹ̀ síwájú lọ́wọ́lọ́wọ́ wọ inú igbo náà. Ní ìparí iṣẹ́ náà, ju ajinigbe 100 lọ ti kú, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọkọ ayọkẹ́lẹ̀ alupupu wọn sì ti jona tán, ibùdó wọn sì ti di ìpẹ̀yà.
Gẹ́gẹ́ bí amòye nípa ààbò, Zagazola Makama, iṣẹ́ náà — tí wọ́n pè ní Operation FANSAN YAMMA (OPFY) — ti ń dá sílẹ̀ fún ọ̀sẹ̀ mélòó kan sẹ́yìn. Àwọn agbẹnusọ ìwádìí ló tọ́pa ìrìnàjò àìlòye àwọn ajinigbe ní agbègbè Sunke, Kirsa àti Barukushe, àwọn ibi tí a mọ̀ sí ibi ìfarapamọ́ ẹgbẹ́ ajinigbe.
Àwọn orísun ọmọ-ogun sọ pé ìkọlu oju-ọrun tó péye ti gé àwọn ọ̀nà ìbàlòpin àwọn ajinigbe, èyí tó jẹ́ kí àwọn ọmọ-ogun ilẹ̀ lè wọlé kíákíá fún iṣẹ́ ìmúlòkànlé. Ìlànà ìfọwọ́sowọpọ̀ yìí jẹ́ apá kan nínú ìsapá tuntun láti túbò̀ fọ́ ẹgbẹ́ ajinigbe àti láti mú àlàáfíà padà sí Zamfara àti àwọn apá mìíràn ti ìwọ̀-oòrùn Àríwá tí ìwà ipá ti dà rú.
Àwọn àsọyé