Ọgọ́rùn-ún-unlọgọ́rin àwọn oníjàgbàjẹ̀ wà lára àwọn tí a pa nígbà tí ọkọ òfurufú ṣẹ̀sẹ̀ kọlu ayẹyẹ ìgbéyàwó àwọn ajinigbé.

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Ìròyìn Nigeria TV Info:

Ẹ̀ka Oko Òfurufú ti Àpapọ̀ Ọmọ ogun Operation Fansan Yamma (OPFY) ti ṣàgbéyẹ̀wo àṣeyọrí míì pẹ̀lú àkúnya ojú òfurufú tó peye lórí àwọn oní jàǹbá tí wọ́n kó jọ fún ayẹyẹ ìgbéyàwó ní àpá ìsàlẹ̀ Òkè Asola, tó wà ní agbègbè Yankuzo, Ìpínlẹ̀ Tsafe, Ìjọba Ìbílẹ̀ Zamfara.

Gẹ́gẹ́ bí Ìjọba Ológun Nàìjíríà ṣe sọ, iṣẹ́ ologun yìí dá lórí àlàyé amuyẹ tó fi hàn pé ọ̀pọ̀ àwọn oní jàǹbá náà wá láti agbègbè Faskari àti Kankara nípò Ìpínlẹ̀ Katsina, àti láti ibi oríṣìíríṣìí ní Ìpínlẹ̀ Zamfara.

Àkúnya òfurufú náà yọrí sí pípa díẹ̀ lára àwọn oní jàǹbá, tí ọ̀pọ̀ míì sì fara pa gan-an.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.