Dangote Tun Gbé Ẹjọ́ Tuntun Kàn Ìjọba Nàìjíríà Lórí Àṣẹ Ìwọlé Fọ́ọ̀lù

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Dangote Tun Gbé Ẹjọ́ Tuntun Kàn Ìjọba Nàìjíríà Lórí Àṣẹ Ìwọlé Fọ́ọ̀lù

Ọ̀kan lára àwọn ọlọ́rọ̀ jùlọ ní Áfíríkà, Aliko Dangote, ti tún gbé ẹjọ́ tuntun lọ sí ilé ẹjọ́ lòdì sí ìjọba apapọ Nàìjíríà nípa fífi àṣẹ wọlé fọ́ọ̀lù fún àwọn oníṣòwò epo àti ilé iṣẹ́ Nigerian National Petroleum Company.

Ilé iṣẹ́ amúnáwá epo Dangote sọ pé fífi àwọn àṣẹ wọ̀nyí ń bà á jẹ́ fún ìdàgbàsókè ìmúná epo ní ilẹ̀ Nàìjíríà, ó sì ń jẹ́ kí orílẹ̀-èdè náà máa gbẹ́kẹ̀ lé epo láti òkè òkun. Ilé iṣẹ́ náà bẹ ilé ẹjọ́ pé kí wọ́n fagilé àwọn àṣẹ tí Nigerian Midstream and Downstream Petroleum Regulatory Authority fún àwọn olùwọlé epo.

Àwọn alákóso ilé iṣẹ́ epo sọ pé wọ́n ṣi nílò láti máa wọ epo wọlé kí ìpèsè epo má bàjẹ́ ní orílẹ̀-èdè náà bí àwọn ilé iṣẹ́ amúnáwá epo inú ilẹ̀ ṣe ń pọ si iṣẹ́ wọn.

Ẹjọ́ náà fi hàn pé àríyànjiyàn ń lágbára ní ọjà epo ilẹ̀ Nàìjíríà lórí ìdíje ọjà, iye owó epo àti iṣakoso pípèsè epo lẹ́yìn tí ilé iṣẹ́ Dangote Refinery bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ní Lekki, Lagos.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.