Nigeria TV Info
Dangote Ati Rabiu Lati Kano Wa Lara Awọn Ọlọ́rọ̀ Jùlọ Ní Afrika
Àwọn olówó àti oníṣòwò olókìkí ní Nàìjíríà, Aliko Dangote àti Abdul Samad Rabiu, tí wọ́n jẹ́ ọmọ ìpínlẹ̀ Kano, ti fara hàn nínú àkójọ àwọn ọlọ́rọ̀ jùlọ ní Afrika gẹ́gẹ́ bí Forbes àti Bloomberg ṣe tẹ̀ jáde fún ọdún 2026.
Ìròyìn náà fi hàn pé Dangote ṣi dúró gẹ́gẹ́ bí ẹni tó lọ́rọ̀ jùlọ ní Afrika, níbi tí ọrọ̀ rẹ̀ ti kọjá biliọnù dọ́là 28 lọ, torí aṣeyọrí ilé iṣẹ́ simẹnti rẹ̀ àti iṣẹ́ Dangote Refinery.
Bakanna, Abdul Samad Rabiu, olùdásílẹ̀ BUA Group, tún rí ìdàgbàsókè ńlá nínú ọrọ̀ rẹ̀ látàrí ìlera iṣẹ́ BUA Cement àti BUA Foods, èyí tó mú kí ó wà lára àwọn ọlọ́rọ̀ tó ga jùlọ ní kọǹtínẹ́ǹtì Afrika.
Àwọn amòye ọrọ̀ ajé sọ pé àwọn ilé iṣẹ́ ńlá tí Dangote àti Rabiu dá sílẹ̀ ti ṣe iranlọwọ fún ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé, ẹda iṣẹ́ fún ọdọ, àti fífi àwọn olùdókòwò míì wá sí Nàìjíríà.
Àkójọ tuntun náà tún fi hàn pé Kano jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ibi ìṣòwò pàtàkì ní Nàìjíríà tó ti bí ọ̀pọ̀ àwọn oníṣòwò aṣeyọrí ní Afrika.
Àwọn àsọyé