Ìjọba Àpapọ̀ sọ pé Ààbò Nàìjíríà dáa, bí Amẹ́ríkà ṣe ń yọ àwọn òṣìṣẹ́ ilé-ìjọba rẹ̀ kúrò

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Ìjọba Àpapọ̀ sọ pé Ààbò Nàìjíríà dáa, bí Amẹ́ríkà ṣe ń yọ àwọn òṣìṣẹ́ ilé-ìjọba rẹ̀ kúrò

Ìjọba Àpapọ̀ Nàìjíríà Federal Government of Nigeria ti fi ìdánilójú hàn pé orílẹ̀-èdè Nàìjíríà wà ní ààbò àti ìfọkànbalẹ̀, bó tilẹ̀ jẹ́ pé Amẹ́ríkà United States ti bẹ̀rẹ̀ sí í yọ díẹ̀ nínú àwọn òṣìṣẹ́ ilé-ìjọba àti ilé-ìjọba aṣojú rẹ̀ kúrò ní orílẹ̀-èdè náà nítorí àníyàn ààbò.

Ìjọba sọ pé ìgbésẹ̀ yìí jẹ́ apá kan nínú ìlànà ìdábòbò aṣojú, kì í ṣe ìfihàn pé ìṣòro ààbò ńlá kan wà ní gbogbo orílẹ̀-èdè. Wọ́n tún sọ pé àwọn agbofinro Nàìjíríà ń ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú àwọn alábàáṣiṣẹ́pọ̀ orílẹ̀-èdè òkè òkun láti mú ìfọkànbalẹ̀ àti ààbò pọ̀ si i.

Ìjọba tún rọ àwọn aráàlú kí wọ́n má ṣe bẹ̀rù, wọ́n sì tẹnumọ́ pé ìjà lòdì sí ìpàniláyà àti ìṣòro ààbò míì ń tẹ̀síwájú ní gbogbo agbègbè.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.