Nigeria TV Info
INEC Kilọ Fun ADC: Ẹ Má Ṣe Foju Kọ Àṣẹ Ilé Ẹjọ́ Bí Ẹ Ṣe Le Jìyà
ABUJA, Nigeria – Alákóso àgbà ti Independent National Electoral Commission (INEC), Profesa Mahmood Yakubu, ti kilọ fún àwọn olórí African Democratic Congress (ADC) pé kí wọ́n má ṣe foju kọ àṣẹ ilé ẹjọ́ nínú ìjàmbá ìṣàkóso ẹgbẹ́ wọn, bí wọ́n ṣe lè dojukọ ìyà tó le.
Ó sọ pé ìgbésẹ̀ INEC láti yọ ìdarí ADC kan kúrò lórí pótàlì rẹ̀ dá lórí àṣẹ ilé ẹjọ́ tó paṣẹ pé kí gbogbo ẹgbẹ́ pa ìpo tó wà tẹ́lẹ̀ mọ́ títí di ìgbà tí ẹjọ́ yóò fi parí. Gẹ́gẹ́ bí Yakubu ṣe sọ, bí ADC bá tẹ̀síwájú pẹ̀lú ìpàdé àpapọ̀ tàbí àdìbò abẹ́lẹ̀ láì tẹ̀lé àṣẹ yìí, ó lè fa ìṣòro tó le fún wọn lọ́jọ́ iwájú.
Ó tún ṣàlàyé pé INEC kì í ṣe apá kan nínú ìṣèlú ẹgbẹ́ kankan, ṣùgbọ́n pé iṣẹ́ wọn ni láti jẹ́ kí gbogbo ìlànà ìdìbò lọ ní ìbámu pẹ̀lú òfin ilẹ̀.
Ní apá tirẹ̀, ADC ti kọ ìtumọ̀ INEC sílẹ̀, wọ́n sì sọ pé ìgbésẹ̀ wọn jẹ́ òfin. Ìjàmbá yìí lè ní ipa tó lágbára lórí ìdìbò àpapọ̀ ọdún 2027.
Àwọn àsọyé