Ṣáínà sọ pé ó dúró fún Nàìjíríà, kọ ìbànújẹ àti ìkìlọ̀ ogun láti ọdọ Ààrẹ Amẹ́ríkà, Trump

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Ṣáínà sọ pé ó dúró fún Nàìjíríà, kọ ìbànújẹ àti ìkìlọ̀ ogun láti ọdọ Ààrẹ Amẹ́ríkà, Trump

Ìjọba Ṣáínà ti kede ìdúró pátápátá rẹ̀ fún Nàìjíríà lẹ́yìn ìkìlọ̀ ogun tí Ààrẹ Amẹ́ríkà, Donald Trump, fi ránṣẹ́ lórí ohun tí ó pè ní ìbálòpọ̀ ẹ̀dá ènìyàn.
Nínú ìtẹ̀jáde tí Ministry of Foreign Affairs ti Ṣáínà ṣe ní Ọjọ́ Ìsẹ́gun, wọ́n sọ pé Amẹ́ríkà ń dáàbò bò lára ohun tí kò kàn án, tí wọ́n pè ní ìfarapa àṣẹ orílẹ̀-èdè olómìnira.
Ṣáínà sọ pé ìbáṣepọ̀, ìjọṣepọ̀, àti ìjíròrò ni ọ̀nà tó dára jù lọ láti yanju ìṣòro ààbò àti ẹ̀tọ́ ènìyàn, tí wọ́n sì kéde pé wọ́n máa túbọ̀ mú ìbáṣepọ̀ wọn pọ̀ mọ́ Nàìjíríà nípa òwò, ààbò, àti amáyédẹrùn.
Ministry of Foreign Affairs Nàìjíríà dúpẹ́, tí wọ́n pè ní ìgbésẹ̀ àjọṣepọ̀ tó tọ́ àti àfihàn ìbáṣepọ̀ tó dá lórí àjọṣepọ̀ tó dọ́gba.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.