Nigeria TV Info
Àpéjọ PDP: Àwọn ọmọ NEC dá àfàṣẹ tó gígà sí orí alákóso tuntun tó ń bọ
Gẹ́gẹ́ bí Peoples Democratic Party (PDP) ṣe ń pèsè fún àpéjọ àpapọ̀ rẹ tó ń bọ, àwọn ọmọ National Executive Committee (NEC) ti kede pé ẹni tó máa di alákóso tuntun gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹni tó ní ìwà rere, ìrírí, àti agbára láti dá ìṣọ̀kan padà sínú ẹgbẹ́ náà.
Nínú àpéjọ tó wáyé ní Abuja, àwọn olórí ẹgbẹ́ sọ pé ẹni tó máa darí PDP gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹni tó mọ̀ nípa iṣelu dáadáa, ẹni tó ní ìmúlò tó dá lórí òtítọ́, àti ẹni tí kò ní àbàwí lórí iṣẹ́ rẹ̀.
Wọ́n tún fi kún un pé alákóso tuntun gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹni tó lè tún ìbáṣepọ̀ àti ìfẹ́ àjọṣe ṣe láàárín àwọn ọmọ ẹgbẹ́, kí o sì tún ìgbàgbọ́ àwọn aráàlú sí PDP kí wọ́n lè rí i gẹ́gẹ́ bí ẹgbẹ́ olóòótọ́ ṣáájú ìdìbò 2027 tó ń bọ̀.
Àwọn olórí PDP sọ pé ìdíyelé yóò dá lórí ìfaramọ́, ìrírí, àti àyípadà rere, kì í ṣe lórí ìpínlẹ̀ tàbí ẹgbẹ́ tó kó ni. Wọ́n tún dá àwọn ọmọ ẹgbẹ́ lójú pé àpéjọ náà yóò jẹ́ mímọ́, tó dá lórí òtítọ́, tí kì yóò ní ìfipá mọ́.
PDP, tó ti jẹ́ ẹgbẹ́ olóṣèlú tó lágbára jù lọ ní ilẹ̀ Nàìjíríà rí, ń gbìyànjú láti tún ìtẹ̀síwájú rẹ̀ kó lẹ́yìn ọdún púpọ̀ tí ìjà àti ìparun dìbò ti fọ́ mọ́ra rẹ̀.
Àwọn àsọyé