Nigeria TV Info
Ààrẹ àti CAN wọ̀pọ̀ nínú ariyanjiyan lórí ìpànìyàn Kristẹni ní Nàìjíríà
Ìjà gbóná ti bẹ̀rẹ̀ láàárín Ààrẹ àti Ẹgbẹ́ Àjọ àwọn Kristẹni Nàìjíríà (CAN) lẹ́yìn tí CAN kéde pé ìpànìyàn àtọkọtẹ́lórí àwọn Kristẹni ń lọ ní orílẹ̀-èdè náà.
CAN ní ìpè tó lágbára sọ pé ìjọba apapọ kò kó ìtóju tó yẹ sí ìjìyà, ìpànìyàn, àti ìyàjẹ̀ tí àwọn Kristẹni ń jìyà ní àríwá àti àárín gbùngbùn orílẹ̀-èdè. Ẹgbẹ́ náà tún pè àwọn àgbáyé láti kópa nínú ìdájọ́ àti ìrànwọ́.
Ní ìfèsì rẹ̀, Ààrẹ, nípasẹ̀ agbẹnusọ rẹ̀, Ajuri Ngelale, sọ pé ìkànìyàn CAN jẹ́ “èké, àtọ̀runwá, àti ìṣèlú.” Ó ní ìjọba kò ní fọ́jú kọ́ ẹnikẹ́ni torí ẹ̀sìn rẹ̀, ó sì ṣàlàyé pé àwọn agbofinró ti ń ṣiṣẹ́ láti parí ìjọba apanirun kékèké.
Ajuri tún fi kún un pé àwọn èèyàn kan ń lò àròsọ ìpànìyàn ẹ̀sìn gẹ́gẹ́ bí irinṣẹ́ ìṣèlú láti tú orílẹ̀-èdè ká, ó sì pè àwọn olórí ẹ̀sìn láti dáhùn sí ìpè àlàáfíà dípò fífi ẹ̀rù kún ọkàn àwọn aráàlú.
CAN sì dáhùn pé òótọ́ ni pé ọ̀pọ̀ ìfarapa àti ìkọlu tó ṣẹlẹ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn olùkọlu ní agbègbè arin àti àríwá fihan àkànṣe ìjìyà tó dojú kọ́ àwọn Kristẹni. Ẹgbẹ́ náà ní kí ìjọba ṣe ìwádìí tó ṣíṣí, kí o sì dá àwọn olè náà lẹ́bi.
Àwọn amòye sọ pé àríyànjiyàn yìí lè mú ìfarapa ẹ̀sìn pọ̀ síi bí kò bá sí ìjíròrò àlàáfíà láàárín Ààrẹ àti CAN nípa ìpamọ́ àti òmìnira ẹ̀sìn.
Àwọn àsọyé