Nigeria TV Info
ÌRÒYÌN GBÒGBÒ: Àgbà Ilé Asofin ti fọwọ́ sí Profesa Amupitan gẹ́gẹ́ bí Alága tuntun INEC
Ilé Àgbà Asofin orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti fọwọ́ sí ìyànjú Ààrẹ Bola Tinubu láti jẹ́ kí Profesa Ayo Amupitan di Alága tuntun ti Ìgbìmọ̀ Ìdìbò Alákóso Orílẹ̀-èdè (INEC), lẹ́yìn ayẹ̀wò tó péye tí wọ́n ṣe ní ọjọ́ Tọ́ọ̀sì.
Profesa Amupitan, tó jẹ́ onímọ̀ nípa òfin ìdìbò àti ìṣàkóso, ṣèlérí láti mú ìmọ̀ tuntun wọ̀lé sí INEC, kó sì túbọ̀ fi ìmọ̀ ẹrọ síi láti dá ìdìbò olóòótọ́ àti kedere sílẹ̀ fún gbogbo aráyé.
Àgbà Ilé Asofin, Godswill Akpabio, sọ pé ìfọwọ́sí Amupitan jẹ́ ìgbésẹ̀ tó bójú mu láti tún ìgbàgbọ́ àwọn ará Nàìjíríà nínú ètò ìdìbò padà. Ó tún rọ̀ òun àti ìgbìmọ̀ rẹ̀ láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú ìmúra tó péye fún ìdìbò gomina àti àwọn ìdìbò kéékèèké tó ń bọ̀.
Àwọn àsọyé