Nigeria TV Info
Ètò ìjẹun ilé-èkọ́ ní Kaduna ń fún obìnrin ní agbára, ń tún àwọn agbẹ agbègbè ṣe – Olùrànlọ́wọ́ Gómìnà
Ìròyìn Aláwọ̀lé:
Ìjọba ìpínlẹ̀ Kaduna ti sọ pé ètò ìjẹun ilé-èkọ́ tí wọ́n ń ṣe fún àwọn ọmọ ilé-èkọ́ alakọbẹrẹ ti di ọ̀nà àgbéléwọ̀ fún ìdàgbàsókè àwọn obìnrin àti agbẹ agbègbè. Olùrànlọ́wọ́ Gómìnà lórí Ìdókòwò Àwọn Olùfowó, Hajiya Maryam Ladan, sọ pé àwọn obìnrin tó ju 12,000 lọ ti rí iṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí àwọn oníjẹun fún àwọn ọmọ ilé-èkọ́ gbogbo ọjọ́.
Ó tún ṣàlàyé pé ètò yìí kì í ṣe pé ó ń fún àwọn ọmọ ní oúnjẹ tó ní àǹfààní ìlera nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ń gbé owó wọ́lé fún àwọn agbẹ agbègbè nípa rira ọkà, ewa, ẹyin, alubosa àti ẹfọ lọ́dọ̀ wọn. Èyí, gẹ́gẹ́ bí òun ṣe sọ, ti mú kí ẹ̀rọ ogbin pọ̀ síi àti dín àìnáṣeyọrí àwọn agbẹ kù.
Hajiya Ladan fi kún un pé ìjọba Gómìnà Uba Sani yóò tẹ̀síwájú láti mú ètò náà pọ̀ síi kí ó lè dé bá gbogbo agbègbè, tí wọ́n sì máa yan àwọn olùkópa ní ìmúlòlùfẹ́ àti ní òtítọ́. Ó fi hàn pé ètò náà jẹ́ apá kan nínú ìlérí Gómìnà láti mú ẹ̀kọ́ dára, dín ìyà kù, àti láti fún àwọn obìnrin àti àwọn ẹ̀yà aláìlera ní agbára.
Àwọn àsọyé