Amupitan Dojukọ Idanwo Nla Gẹ́gẹ́ Bí Alaga Titun INEC

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
Amupitan Dojukọ Idanwo Nla Gẹ́gẹ́ Bí Alaga Titun INEC

Iroyin Alaye:
Farfesa Abdullahi Amupitan, Alaga tuntun ti Ìgbìmọ̀ Ìdìbò Àpapọ̀ (INEC) ti Ààrẹ Bola Tinubu ṣẹ̀ṣẹ̀ yan, ti ń dojukọ àwuyewuye àti ìdánwò ńlá ní ìbẹ̀rẹ̀ ìṣàkóso rẹ̀, nígbà tí orílẹ̀-èdè ń mura sílẹ̀ fún ìdìbò àpapọ̀ ọdún 2027.

Àwọn amòfin àti onímọ̀ ìṣèlú sọ pé ìgbà tí Amupitan wá sípò jẹ́ àkókò tí ìgbàgbọ́ àwọn aráyé nínú eto ìdìbò kò tíì péye. Àwọn ẹgbẹ́ olóòtítọ́ àti awujọ sọ pé ó yẹ kí ó fojú kàn ìmúlò imọ̀ ẹ̀rọ tuntun, àtúnṣe tó dá lórí ìtànkálẹ̀ ìdíyelé, àti àbò àwọn ohun èlò ìdìbò.

Amupitan, ẹni tí jẹ́ olùkọ́ ní ilé ẹ̀kọ́ gíga àti amòfin ìmọ̀ràn nípa ìlànà ìjọba, ni yóò rọ́pò Farfesa Mahmood Yakubu tó fi ipo rẹ̀ sílẹ̀ ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù yìí. Àwọn amòye sọ pé idanwo àkọ́kọ́ rẹ̀ ni yóò wáyé ní ìdìbò Edo àti Ondo ṣáájú ìdìbò àgbáyé ọdún 2027.

Àwọn onímọ̀ ìṣèlú tún kìlọ̀ pé àṣeyọrí Amupitan yóò dá lórí bí ó ṣe lè ṣiṣẹ́ láì jẹ́ kí àwọn agbára òṣèlú tàbí àwọn ẹgbẹ́ ìfẹ́ pàdánù ipa lórí rẹ̀.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.