Nigeria TV Info
Minista FCT Dá Àkọsílẹ Iṣẹ́ Ìmọ́lẹ̀ Òrùn Lórí Ọ̀nà ní Abuja
Abuja, Nàìjíríà – Minista ti Federal Capital Territory (FCT) ti dá àkọsílẹ iṣẹ́ ìmọ́lẹ̀ tí ń ṣiṣẹ́ pẹ̀lú òrùn lórí ọ̀nà ní ọ̀pọ̀ àwọn agbègbè ní Abuja, pẹ̀lú ìlànà láti mu ààbò pọ̀ sí, dín owó ina, àti láti ṣe àfikún ìmúṣiṣẹ́ agbara aláìlórúkọ fún ìlú olú ìlú.
Minista sọ pé iṣẹ́ yìí jẹ́ apá kan ti ìlànà ìjọba FCT láti mú ìmúṣiṣẹ́ amáyédẹrùn pọ̀ sí àti láti ṣàfikún àwọn ojútùú agbara tuntun sí àwọn iṣẹ́ àjọṣepọ̀. “Iṣẹ́ yìí kì yóò ṣe ààbò dájú ní alẹ́ nìkan, ṣùgbọ́n yóò tún dín ìgbọ̀ràn si ina tó ń wá láti epo, tí yóò sì ṣe àfikún sí ìlànà ìdàgbàsókè ayé,” ni Minista sọ.
Àwọn olùgbé sọ pé wọ́n ní ìrètí pé ìmọ́lẹ̀ òrùn tuntun yìí yóò dín ìṣẹ̀lẹ̀ ọ̀daràn kù ní àwọn agbègbè tí ko ni ìmọ́lẹ̀ tó, tí yóò sì fún wọn ní ìmọ́lẹ̀ tó péye nígbà gbogbo pẹ̀lú bí ina ṣe ń lọ ní àkókò ìfarapa.
A ń reti pé iṣẹ́ náà yóò lọ ní ìpele, láti àwọn ọ̀nà pàtàkì, agbègbè olùgbé, sí àwọn ilé ìtajà àti àgbègbè iṣowo ní FCT, tí a sì ń reti pé yóò parí ní ọdún tó ń bọ.
Àwọn àsọyé