Nigeria TV Info
Ijọba Apapo ti bẹrẹ ìfọ̀rọ̀wérọ̀ káàkiri orílẹ̀-èdè lòdì sí àwọn onímúnisìn epo àti wúrà
Ijọba Apapo ti bẹ̀rẹ̀ ìfọ̀rọ̀wérọ̀ àgbáyé lòdì sí àwọn tó ń fojú kọ òfin nípa fífi epo àti wúrà jáde lórílẹ̀-èdè láìsí àṣẹ. Àwọn agbofinró tó wà nínú ètò náà ni Ẹgbẹ́ Customs, EFCC àti NSCDC, tí wọ́n jọ ń ṣiṣẹ́ pọ̀ láti dá àwọn nẹ́tíwọ́ọ̀kì ìmúnisìn dúró àti láti mú kí ìṣúná orílẹ̀-èdè dára síi.
Minisita fún Ilẹ̀ àti Ìṣàkóso Abẹ́lé sọ pé ìfọ̀rọ̀wérọ̀ yìí máa kàn àwọn agbègbè ìlú pẹ̀lú òpin ilẹ̀, àwọn ibi tí wọ́n ti ń wá wúrà láìsí àṣẹ, àti àwọn agbègbè etí òkun tí ìṣòro ìmúnisìn pọ̀ jù lọ. Ó tún ní pé gbogbo ẹni tí a bá mú ni yóò dojuko òfin gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ fún àwọn mìíràn.
Ìjọba tún fi ìdí múlẹ̀ pé ìmúnisìn epo àti wúrà ń fa ìbàjẹ́ tó pọ̀ sí ìṣèlú àti ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè, ó sì dá àwọn aráàlú lójú pé yóò máa ṣiṣẹ́ takuntakun láti dáàbò bo àwọn ohun àníyàn orílẹ̀-èdè.
Àwọn àsọyé