Nigeria TV Info
Àṣọ Ọ́fíìsì Ààrẹ Jù Báyìí Ròyìn Ìròyìn Ìtálọ́lù World Bank
Àṣọ ọ́fíìsì Ààrẹ ilẹ̀ Nàìjíríà ti kọ ìròyìn tuntun tí World Bank sọ pé àwọn ará Nàìjíríà tó ju mílíọ̀nù 100 lọ ń gbé ní ìtálọ́lù. Olùdájọ̀rò fún Ààrẹ nípa ìbánisọ̀rọ̀ àti ètò àlámọ̀ràn, Bayo Onanuga, sọ pé ìròyìn náà kún fún àìtọ́ àti pé kò ṣe àfihàn ìdílé tó dá lórí òtítọ́ ayé ìṣèlú àti ìṣúná orílẹ̀-èdè lónìí.
Onanuga ṣàlàyé pé ìròyìn náà dá lórí àkópọ̀ data atijọ́ tí kò ṣe àfikún àwọn ìyípadà ètò ìṣúná tí ìjọba Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti dá sílẹ̀, bíi ìyọkúrò nínú ìdíyelé epo àti ìṣọkan owó orílẹ̀-èdè.
Ó tún fi kún un pé ìjọba ti dá àwọn ètò ìtùnú sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìsanwó owó ìtùnú fún àwọn aláìní àti ìrànlọ́wọ́ agbẹ láti rọ̀rùn ìpọnjú tó wà lórílẹ̀-èdè.
Ó sọ pé ìjọba orílẹ̀-èdè yóò tẹ̀síwájú láti dín ìtálọ́lù kù nípa fífi owó sínú amáyédẹrùn, ẹ̀kọ́, àti àgbékalẹ̀ ènìyàn. Ó tún rọ World Bank láti ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú Ẹ̀ka Ìṣirò Orílẹ̀-èdè (NBS) láti gba àlàyé tó dá lórí òtítọ́.
Àwọn àsọyé