Ológun pa àwọn onípaniláyà, mú 13, gba 15 là ní gbogbo orílẹ̀-èdè.

Ẹ̀ka: Àwùjọ |
Nigeria TV Info

Àwọn Ológun Pa Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Ajinigbé, Mú 15, Gbọ́wọ́ Àwọn Tí a Ji Gbẹmí Kárí Orílẹ̀-Èdè

Àwọn ọmọ ogun ilẹ̀ Nàìjíríà ti pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ajinigbé àti pé wọ́n tún ti mú àwọn míràn mẹ́ẹ̀dógún (15) nípasẹ̀ àwọn ìṣẹ́ iṣẹ́ ìpàdé tó waye káàkiri orílẹ̀-èdè.

Orísun kan láti ọ̀dọ̀ ológun sọ fún Nigeria TV Info ní alẹ́ Ọjọ́ Ajé pé, àwọn ìpẹ̀yà tí wọ́n ṣe láàrin ọjọ́ kẹ́tàlélọ́gbọ̀n (29) sí ọjọ́ kẹtadínlọ́gbọ̀n (31) oṣù Kẹjọ náà tún yọrí sí ìgbàlà àwọn ènìyàn 15 tí a ji gbé.

Gẹ́gẹ́ bí orísun náà ṣe sọ, àwọn ọmọ ogun náà tún gba àwọn ìbọn ńlá, ìbọn kéékèèké, ohun ìnà àtẹ̀gùn àti epo rírò tí a ti sọ di epo ní àìlétò.

Ní Àríwá Ìwọ̀ Oòrùn, àwọn ọmọ ogun Brigédì 17 nípò ìpínlẹ̀ Katsina àti Brigédì 1 nípò ìpínlẹ̀ Zamfara ṣàṣeyọrí nínú ìgbàlà àwọn ènìyàn mẹ́wàálá (12) kúrò lọ́wọ́ àwọn ajinigbé.

Bẹ́ẹ̀ náà ni, ní Àríwá Àárín àti Ìlà Oòrùn Gúúsù, àwọn ọmọ ogun náà tún ṣàṣeyọrí. Àwọn ọmọ ogun Operation Whirl Stroke ní ìpínlẹ̀ Nasarawa àti Brigédì 34 ti ìbọn òfuurufú ní ìpínlẹ̀ Imo gba àwọn ènìyàn mẹ́ta (3) lójú àkọ́kọ́ ìpẹ̀yà lórí àwọn ibi ìbòmìnira ajinigbé.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.