Nigeria TV Info — EFCC Ṣàlàyé Pé Kò Ní Ìbáṣepọ̀ Pẹ̀lú Tí Ṣáájú Ọ̀fíìsì Tó Farahàn Nínú Ètò Ìfẹ́ Lórí Ayélujára
Ìgbìmọ̀ Ìjàkadi Lódì Sí Ìbàjẹ́ àti Ìjẹwọ́ Ọ̀rọ̀ Ajé (EFCC) ti ṣàlàyé pé kò ní ìbáṣepọ̀ kankan pẹ̀lú ohun tí ọ̀kan lára àwọn ọmọ iṣẹ́ rẹ̀ tó ti kọjá, Olakunle Alex Folarin, ṣe, ẹni tí a rí pé ó farahàn nínú ètò ìfẹ́ ayélujára tí olùdárí àgbéléwò ayélujára, Lege Miami, ń darí.
Folarin, tó farahàn lórí pẹpẹ TikTok ti Lege Miami, fa ìfọkànsìn àwọn aráyé lẹ́yìn tí àwọn olùkọ́rin kan mọ̀ ọ́ gẹ́gẹ́ bíi ọ̀gá EFCC.
Nínú ìdáhùn rẹ̀, ìgbìmọ̀ náà ṣàlàyé pé Folarin kò sí nínú iṣẹ́ rẹ̀ láti pẹ́, nítorí a ti dá a sílẹ̀ fún ìdí tí a kò sọ́ kalẹ̀ ṣáájú ìṣẹ̀lẹ̀ náà. EFCC tún ṣàlàyé pé kò yẹ kí a fi ẹgbẹ́ náà ṣòwò pẹ̀lú iṣẹ́ àdáni àwọn tó ti kọjá iṣẹ́ tí kò sí mọ́ nínú ìdíyelé ìṣẹ́ rẹ̀.
Ìgbìmọ̀ náà tún dá àwọn ará Naijíríà lójú pé ó ń bá iṣẹ́ rẹ̀ lọ ní fífi ọwọ́ kọ́ ìbàjẹ́ àti ẹ̀sùn ìjọba-òṣèlú ọ̀rọ̀ ajé, pẹ̀lú ìkéde sí gbogbo aráyé pé kí wọ́n foju kọ gbogbo ẹ̀sùn àtàwọn ìkìlọ̀ èké tó ń fi ẹgbẹ́ náà sọ́wọ́ pẹ̀lú iṣẹ́ ẹni tó ti kọjá iṣẹ́.
Àwọn àsọyé