Nigeria TV Info — KDSCON Kafanchan Bẹrẹ Ikọlé Ile Ẹkọ Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Ìdílé Nípasẹ̀ Ìrànlọ́wọ́ Aṣojú Ṣọ́ọ̀ṣì Daniel Amos
Kafanchan, Ìpínlẹ̀ Kaduna — Kọ́lẹẹjì Nọ́sìngì Ìpínlẹ̀ Kaduna (KDSCON), Kafanchan, ti fi ọ̀fíìsì kọ́ńtràkítì fún AA Said Investments Ltd láti bẹ̀rẹ̀ ìkọlé Ile Ẹ̀kọ́ Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Ìdílé, tó ń tọ́ka sí ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ àtúnṣe amáyédẹrùn tó wáyé nípasẹ̀ ìrànlọ́wọ́ Hon. Daniel Amos, aṣojú tó ń ṣojú Jema’a/Sanga Federal Constituency ní Ilé Àṣòfin Àpapọ̀.
Àyẹyẹ kéékèèké tó waye ní òwúrọ̀ òní, tí Dókítà Ephraim Dyages, Igbákejì Provost kọ́lẹẹjì náà, ṣàkóso, ni a rí gẹ́gẹ́ bí ìpìlẹ̀ pataki fún ìmúlò ètò ìdàgbàsókè ẹ̀kọ́ tó dá lórí àgbékalẹ̀ amáyédẹrùn ilé-ẹ̀kọ́ náà.
Ètò yìí jẹ́ apá kan nínú Ìrànlọ́wọ́ Amáyédẹrùn Ẹ̀kọ́ Naira Bílíọ̀nù 1 (₦1bn) tó wà nínú Ofin Ìsúná Ọdún 2025 tí Ilé Àṣòfin Àpapọ̀ fọwọ́ sí, láti mú kí àyíká ẹ̀kọ́ dára sí i àti láti túbọ̀ gòkè agbára àwọn ilé-ẹ̀kọ́ gíga ní orílẹ̀-èdè náà.
AA Said Investments Ltd ni Mista A.A. Said, Alákóso Àgbà ilé iṣẹ́ náà, sojú, pẹ̀lú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ẹgbẹ́ imọ̀ ẹ̀rọ ilé iṣẹ́ náà. Hon. Habila Yohanna, Akẹ́kọ̀ọ́ Àgbà sí Àgbà Ilé Àṣòfin, ni ó sojú Hon. Daniel Amos, tí ó sì darapọ̀ mọ́ àwọn agbẹnusọ̀ míì ní ayẹyẹ fífi iṣẹ́ náà lé ọwọ́ àwọn oníṣẹ́.
Nígbà tó ń bá àwọn aráyé sọ̀rọ̀, Dókítà Dyages dúpẹ́ lọ́wọ́ Amos fún ìrànlọ́wọ́ tó péye, tó sọ pé ó jẹ́ ìdásílẹ̀ tó tọ́kàntọ́kàn fún ìdàgbàsókè kọ́lẹẹjì náà, ó sì jẹ́wọ́ pé ìṣàkóso kọ́lẹẹjì yóò bá àwọn oníṣẹ́ ṣiṣẹ́ pọ̀ kí iṣẹ́ náà lè parí ní àkókò àti pẹ̀lú ìdíyelé tó dára jùlọ.
Ìdàgbàsókè yìí fi hàn pé Hon. Daniel Amos ṣì jẹ́ alákóso tó dá lórí ìmú ìpele ẹ̀kọ́ gòkè àti àtúnṣe amáyédẹrùn ní agbègbè rẹ̀. Ní àfikún sí ile ẹ̀kọ́ tuntun yìí, a tún ń retí àtúnṣe àgbà ti àwọn amáyédẹrùn pataki míì ní kọ́lẹẹjì náà lọ́jọ́ iwájú.
Àwọn àsọyé