Jiha ba ta da hujja na biyan ƙasa da mafi ƙarancin albashi na Naira 70,000 — NECA

Rukuni: Tattalin arziki |
Nigeria TV Info

NECA: Jihohi Ba Su Da Uzuri Na Rashin Biyan Sama da N70,000 Albashin Ƙaranci

Sakamakon tsadar rayuwa da tasirinta ga ‘yan ƙasa, tare da ƙarin kuɗaɗen da ake rarrabawa daga Asusun Tarayya zuwa duk matakan gwamnati, Ƙungiyar Tattaunawar Ma’aikata ta Najeriya (NECA) ta bayyana cewa babu wani uzuri da zai sa gwamnatocin jihohi su kasa biyan ma’aikata sama da N70,000 albashin ƙaranci da aka gabatar.

NECA ta jaddada cewa, da yake hanyoyin samun kuɗaɗe sun ƙaru kuma rarraba kudaden tarayya ya tashi, wajibi ne gwamnati a matakin jihohi da ƙananan hukumomi su ba fifiko ga walwalar ma’aikata.

Ƙungiyar ta lura cewa ma’aikatan Najeriya na ci gaba da fama da hauhawar farashi, tsadar abinci, da tashin kuɗin hidimomin yau da kullum. A cewar NECA, rashin gyara albashi gwargwadon halin tattalin arziki na yanzu zai kara talauta jama’a kuma ya rage ƙwazon aiki.

Saboda haka, ƙungiyar ta yi kira ga gwamnoni da su nuna jajircewa ta hanyar tabbatar da gaggawar aiwatar da tsarin albashi mai adalci da ya dace da halin tattalin arzikin ƙasar a halin yanzu.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.