UK ta ƙaddamar da shirin ci gaban fam miliyan 15 domin ƙarfafa saka jari a Najeriya

Rukuni: Tattalin arziki |

Nigeria TV Info 

UK ta ƙaddamar da shirin ci gaban fam miliyan 15 domin ƙarfafa saka jari a Najeriya

Gwamnatin ƙasar Birtaniya ta sanar da ƙaddamar da sabon shirin tallafin ci gaban tattalin arziki na fam miliyan 15, wanda ke nufin ƙarfafa dangantakar kasuwanci da saka jari tsakanin Birtaniya da Najeriya.

Shirin zai mayar da hankali kan bunƙasa harkokin kasuwanci, tallafa wa kanana da matsakaitan masana’antu (SMEs), inganta damar samun jari, da kuma ƙirƙirar ayyukan yi a sassa daban-daban na tattalin arzikin Najeriya.

Hukumomin Birtaniya sun bayyana cewa za a kuma mai da hankali kan noma, fasaha, makamashi mai sabuntawa, masana’antu da kuma ci gaban ababen more rayuwa. Hakan na da nufin taimaka wa Najeriya wajen ƙara ƙarfin tattalin arziki da rage dogaro da shigo da kaya daga waje.

Masu ruwa da tsaki sun yaba da shirin, inda suka ce zai taimaka wajen jawo ƙarin masu zuba jari, ƙarfafa kasuwanci, da inganta rayuwar al’umma. Ana sa ran shirin zai ƙara yawan ayyukan yi tare da inganta haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu.

Masana tattalin arziki sun ce wannan mataki na iya ƙara amincewar masu zuba jari ga Najeriya a matsayin ɗaya daga cikin manyan wuraren saka jari a Afirka.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.