Gyaran Haraji: Muna Yin Tiyata, Za Ta Zo Da Ɗan Raɗaɗi – Taiwo Oyedele

Rukuni: Tattalin arziki |

Nigeria TV Info 

Gyaran Haraji: Muna Yin Tiyata, Za Ta Zo Da Ɗan Raɗaɗi – Taiwo Oyedele

Shugaban Kwamitin Shugaban Ƙasa kan Manufofin Kuɗi da Gyaran Haraji, Taiwo Oyedele, ya bayyana cewa gyaran harajin da ake yi a Najeriya kamar “yin tiyata” ne, wanda zai iya zo da ɗan raɗaɗi a farko, amma dole ne domin gyara matsalolin da suka daɗe suna damun tattalin arzikin ƙasar.

Oyedele ya ce manufar gyaran ita ce sauƙaƙa tsarin haraji, kawar da haraji masu yawa da ake karɓa sau da dama, da kuma samar da adalci ga ‘yan kasuwa da talakawa. Ya bayyana cewa tsarin harajin Najeriya ya daɗe yana da cikas, rashin tsari da dokoki da ke hana zuba jari da bunƙasar tattalin arziki.

Ya ƙara da cewa duk da cewa wasu ‘yan ƙasa za su iya jin tasirin sauye-sauyen a farkon lokaci, fa’idodin da za su zo nan gaba sun fi wannan raɗaɗin. Waɗannan sun haɗa da faɗaɗa tushen biyan haraji, rage nauyi kan masu biyan haraji na gaskiya, ƙara kuɗaɗen shiga ga gwamnati da inganta ayyukan jama’a.

Oyedele ya jaddada cewa ba ƙara haraji kawai ake son yi ba, sai dai tabbatar da adalci, gaskiya da inganci. Ya ce gwamnati na tattaunawa da masu ruwa da tsaki domin aiwatar da gyaran cikin sauƙi da nasara, yana kira ga ‘yan Najeriya da su yi haƙuri domin amfanin ƙasa baki ɗaya.


Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.