Nigeria TV Info – Labaran Duniya
Trump Ya Zargi Gwamnatin Najeriya da Kasancewa Marasa Aiki Ga Kiristoci, Ya Kira Lamarin ‘Kisan Kowa’
Shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi kakkausar suka ga gwamnatin Najeriya kan kisan da ake ci gaba da yi wa Kiristoci a ƙasar, inda ya bayyana lamarin a matsayin “kisan kowa.”
A yayin da yake magana a wani shirin rediyo na masu ra’ayin rikau a ranar Juma’a — kalamansa da Fox News ta haskaka daga baya — Trump ya ce ana kashe dubban Kiristoci a fadin Najeriya, kuma ya zargi gwamnati da kasa ɗaukar mataki kan tashin hankali na ‘yan ta’adda.
“Najeriya abin kunya ne. Gaba ɗaya abin kunya ne,” in ji Trump. “Ana kashe mutane da dubu-dubu. Wannan kisan kowa ne, kuma ina matukar fushi da shi.”
Trump ya maimaita matsayin gwamnatin sa na baya cewa Najeriya “Ƙasa ce Mai Musamman Da Ake Kula Da Shi” saboda zargin cin zarafin addini. Haka kuma ya gargadi cewa Amurka na iya dakatar da taimakon kuɗi ga Najeriya idan gwamnati bata ɗauki matakan ƙarfi ba kan kungiyoyin ‘yan ta’adda.
“Muna ba Najeriya tallafi mai yawa. Za mu iya dakatar da shi,” in ji shi, yana ƙara jaddada cewa ana iya ɗaukar matakin soja idan kariyar al’ummomin Kiristoci bata inganta ba.
Wadannan kalaman sun zo ne a daidai lokacin da ake ƙara mai da hankali a duniya kan matsalolin tsaro masu ƙarfi a Najeriya, inda hare-haren ‘yan ta’adda, fashi da makami, da tashin hankali tsakanin al’umma ke ci gaba da yi wa mutane hasara, musamman a yankunan arewa da tsakiyar ƙasar.
Sharhi