Nigeria TV Info — Ìròyìn Àgbáyé
Ìjọba Ṣáínà Ní Nàìjíríà Dáhùn Sí Ìkànsí Lórí Ìbànújẹ̀ Àwọn Ọmọṣẹ́ Nàìjíríà Ní CAR
ABUJA — Ìjọba Ṣáínà ní Nàìjíríà ti dáhùn pẹ̀lú ìtójú àìtẹ̀sí sí ìkànsí tí àwọn ọmọṣẹ́ Nàìjíríà méjìlá (12) tí a gba padà láàárín Jamhurí Àfríkà Àárín (CAR) ṣe. Àwọn ọmọṣẹ́ náà sọ pé àwọn olúṣọ́ṣẹ́ Ṣáínà wọn ṣe ìbànújẹ̀ ìbálòpọ̀ àti pé kò san owó oṣù wọn.
Ní inú ìkede kan, ìjọba Ṣáínà fi hàn pé ó ṣe pàtàkì láti ṣe ìwádìí pẹ̀lú àyípadà tó péye lórí àwọn ìkànsí náà, tí wọ́n sì tún fi ìdánilójú hàn pé wọ́n nífẹẹ́ láti dáàbò bo ẹ̀tọ́ àti ààbò àwọn ọmọṣẹ́ Nàìjíríà tí ń ṣiṣẹ́ ní òkèèrè. Wọ́n tún bẹ̀rẹ̀ fún ìfowosowopo pẹ̀lú àwọn àjọ tó ní ìbáṣepọ̀ ní Nàìjíríà àti CAR láti rí i pé àdájọ́ tọ́.
Àwọn ìkànsí yìí ti fa ìbànújẹ̀ láàárín ènìyàn, tí wọ́n sì ń pè kí a máa tọ́jú àwọn ọmọṣẹ́ Nàìjíríà tó wà ní òkèèrè, pàápàá ní àwọn ibi tí ìjà á ti pọ̀ jù lọ. Ìròyìn sọ pé àwọn àjọ Nàìjíríà ń ṣàkóso ìṣèlú yìí pẹ̀lú àfiyèsí àti ìgbìmọ̀ láti dènà ìṣẹ̀lẹ̀ bẹ́ẹ̀ ní ọjọ́ iwájú.
Àwọn àsọyé