Macron sọ pé Zelensky nìkan lè bá a sọ̀rọ̀ nípa ìpinnu ilẹ̀ Ukraine

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info

Ààrẹ Faranse, Emmanuel Macron, ti sọ pé Ààrẹ Ukraine, Volodymyr Zelensky, nìkan ló ní àṣẹ láti bá Rọ́ṣíà sọ̀rọ̀ nípa ìpinnu ilẹ̀ tó lè dá ìjà tí Moscow ń ṣe sí orílẹ̀-èdè rẹ̀ dúró.

Nígbà tó ń bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní Ọjọ́rú lẹ́yìn ìpè fónúfọ̀n pẹ̀lú Ààrẹ Amẹ́ríkà, Donald Trump, Macron tẹnumọ̀ pé ọ̀ràn àjọṣe ilẹ̀ Ukraine wà lọ́wọ́ Kyiv nìkan.

“Ọ̀ràn ilẹ̀ tó kan Ukraine, ààrẹ Ukraine nìkan ni yóò lè, tí yóò sì tún, bá a sọ̀rọ̀,” ni Macron sọ, tó ń tún fi ìpinnu Faranse hàn pé wọ́n dúró lórí ìmọ̀lára orílẹ̀-èdè Ukraine.

Ìpè yìí wáyé ní àkókò tí ìjà náà ń lágbára sí i, nígbà tí Kyiv àti Moscow ń dì mọ́ ipò wọn nípa àwọn ilẹ̀ tí wọ́n ń kéde pé tiwọn ni.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.