HURIWA: Ìdíwọ̀n Tinubu Lórí Ẹ̀ka Òdájọ́ àti Ilé Aṣòfin ń Fà Nàìjíríà Sí Ìjọba Aládàáni

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
Nigeria TV Info ń jẹ́ kó ye wa pé:

HURIWA Ṣe Èsùn Pé Tinubu ń Darí Nàìjíríà Sí Ìjọba Aládàáni

Ẹgbẹ́ Human Rights Writers Association of Nigeria (HURIWA) ti fi ẹ̀sùn kàn Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu pé ó ń ṣàkóso ohun tí wọ́n ṣe àpèjúwe gẹ́gẹ́ bí ìjọba aládàáni tó ń dọ̀bálẹ̀, níbi tí agbára àṣẹ àjọ ṣíṣe ti gba agbára ẹ̀ka òdájọ́ àti ti ilé aṣòfin, tí wọ́n sì ti di aláìlera àti ẹni tó ń tẹ̀lé àṣẹ láì fèsì.

Nínú ìkéde tó kún fún ìbínú tí wọ́n ṣe ní Abuja ní Ọjọ́ Àìkú, HURIWA kéde pé Nàìjíríà “wà lórí àgbélébú ìparun ìṣàkóso olóminira” bí òmìnira ẹ̀ka òdájọ́ ṣe ń ṣubú labẹ́ olórí Olórí Idájọ́ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (CJN), Olórí Idájọ́ Kudirat Kekere-Ekun, àti bí Ilé Aṣòfin Orílẹ̀-èdè ṣe di, gẹ́gẹ́ bí wọ́n ṣe sọ, ìkànìyàn ìṣèlú Ààrẹ.

Olùdarí àpapọ̀ ẹgbẹ́ náà, Emmanuel Onwubiko, sọ pé, “Ẹ̀ka òdájọ́ Nàìjíríà labẹ́ CJN yìí ti di ẹni aláìlera, ẹni tó jẹ́wọ̀n, àti ẹni tó ti bàjẹ́ tó kì í lè mú ìdájọ́ tó tọ́ nípa ohun tó kan Ààrẹ Tinubu tàbí àwọn alábàákẹ́gbẹ́ rẹ̀ nínú ìṣèlú.”

HURIWA tún fi ẹ̀sùn kàn Ilé Ìjọba Ìdájọ́ Orílẹ̀-èdè (NJC) pé ó ti di “àgbàlá tí kò ní ìmúlò tó péye” pẹ̀lú olórí rẹ̀ tó dá pọ̀ mọ́ Ààrẹ àti ẹgbẹ́ olóṣèlú APC tó wà lórí.

Ẹgbẹ́ náà tún ṣàlàyé pé ẹ̀ka òdájọ́ ń fún Minisita Ìlú Ìjọba Àpapọ̀ (FCT), Nyesom Wike, ní àǹfààní àìtọ́, nípa bí ó ti máa ń ṣẹ́gun lọ́pọ̀lọpọ̀ ẹjọ́ rẹ̀ ní Kọ́tù Ìpínlẹ̀ Olómìnira, Ilé Ẹjọ́ Ìbẹ̀wẹ̀, àti Ilé Ẹjọ́ Gíga — àwọn ìṣẹ́gun tí wọ́n sọ pé wọ́n rí láti ọwọ́ “ẹ̀sìn àárín gbùngbùn, ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àìlétò, àti lílo agbára ẹ̀ka òdájọ́ ní ojú ònà àìtọ́.”

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.