Tinubu yan Adeyemi gẹ́gẹ́ bí Ọgbẹni tuntun ti Ẹgbẹ́ Ina (Fire Service)

Ẹ̀ka: Ìròyìn |
📺 Nigeria TV Info - ABUJA:

Aare Bola Ahmed Tinubu ti fọwọsi yàn Olùṣàkóso Alákóso Gbogbogbo (DCG) Olumode Samuel Adeyemi gẹ́gẹ́ bí Olùdarí Gbogbogbo tuntun ti Ẹgbẹ́ Ina Aago Orílẹ̀-Èdè (Federal Fire Service - FFS). Ìpò yìí máa bẹ̀rẹ̀ ní ọjọ́ kẹrìnlá, oṣù Kẹjọ, ọdún 2025.

Ìgbéga DCG Adeyemi sí ipò ológa jùlọ yìí jẹ́ abájáde ọdún púpò tó ti lo pẹ̀lú ìmúlò àti ìtẹríbọ fún iṣẹ́, níbi tó ti kópa lọ́pọ̀lọpọ̀ nínú àtúnṣe ètò iṣẹ́, ààbò, àti ìmúlò ìpẹyà pajawiri fún ìtọju àwọn ìṣòro pajawiri.

Ìpinnu yìí jẹ́ apá kan ninu àfọ̀mọ́ra Aare Tinubu láti tún ṣe àtúnṣe sí àwọn ilé iṣẹ́ pàtàkì ijọba àti láti mú kí ààbò àwọn aráàlú gún rere káàkiri orílẹ̀-èdè.

A ń retí àlàyé síi lórí àyẹyẹ ìyẹ̀fun tàbí ìpèsè ìtẹ̀síwájú láti ọwọ́ Olùdarí Gbogbogbo tó ń bọ́ lọ́fà ní ọ̀sẹ̀ tó ń bọ̀.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.