Akara Saga: Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga Ṣe Atilẹyin fún Remi Tinubu Lórí Àwọn Ètò Ìmúgbóríyá

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info Akara Saga: Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Ilé-Ẹ̀kọ́ Gíga Ṣe Atilẹyin fún Remi Tinubu Lórí Àwọn Ètò Ìmúgbóríyá

Abuja – Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ilé-ẹ̀kọ́ gíga láti oríṣìíríṣìí apá ilẹ̀ Nàìjíríà ti fi ìtìlẹ́yìn wọn hàn fún àwọn ètò ìmúgbóríyá tí Ìyàwó Ààrẹ Nàìjíríà, Oluremi Tinubu, ń darí, láìka àríyànjiyàn tí a mọ̀ sí “Akara Saga” sí.

Wọ́n sọ pé kò yẹ kí ìjíròrò tó ń lọ lórí ẹ̀rọ ayélujára bo àwọn àǹfààní tí àwọn ètò náà ń mú wá fún àwọn ọdọ. Gẹ́gẹ́ bí wọ́n ṣe sọ, ìkọ́ni iṣẹ́ ọwọ́, ìrànlọ́wọ́ ẹ̀kọ́, ìtìlẹ́yìn fún ìṣòwò kékeré, àti ìdàgbàsókè ọ̀dọ́ ti jẹ́ kí ọ̀pọ̀ akẹ́kọ̀ọ́ àti àwọn tó parí ẹ̀kọ́ lè dúró lórí ẹsẹ̀ wọn.

Wọ́n tún rọ ìjọba àti gbogbo àwọn tó ní ipa nínú ọ̀ràn náà láti tẹ̀síwájú ní fífi àǹfààní ìmọ̀ ẹ̀rọ òde òní, ìmọ̀ iṣẹ́ ọwọ́, àti ìrànlọ́wọ́ owó dé ọdọ àwọn ọ̀dọ́ káàkiri orílẹ̀-èdè.

Wọ́n fi kún un pé ìfowópamọ́ sí ẹ̀kọ́ àti ìmúgbóríyá àwọn ọdọ ni yóò mú ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé àti ọjọ́ ọ̀la rere fún Nàìjíríà.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.