Ìkórìíra Àlejò: Àwọn Nàìjíríà 700 Di Mọ́ Ní Gúúsù Áfíríkà Bí Àkókò Ìpẹ̀yà Ṣe ń Sún Mọ́lé

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info Ìkórìíra Àlejò: Àwọn Nàìjíríà 700 Di Mọ́ Ní Gúúsù Áfíríkà Bí Àkókò Ìpẹ̀yà Ṣe ń Sún Mọ́lé

Ó tó ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà 700 tó wà ní Gúúsù Áfíríkà ni wọ́n ń dojú kọ ìṣòro lẹ́yìn tí àkókò tí ìjọba fi lélẹ̀ fún ìmúdójúìwọ̀n àwọn ìwé ìṣíkiri àti ìgbéyàwó òfin ti ń sún mọ́lé. Ọ̀pọ̀ nínú wọn kò tíì lè ṣe àtúnṣe tàbí gba àwọn ìwé tó yẹ kí wọ́n lè bá a lọ lábẹ́ òfin.

A sọ pé bí wọn kò bá tẹ̀lé àwọn ìlànà náà kí àkókò tó parí, wọ́n lè dojú kọ ìmú, ìdádúró tàbí ìkó wọn padà sí Nàìjíríà. Ìdààmú náà tún mú ìbẹ̀rù bá ọ̀pọ̀ wọn nítorí ìṣẹ̀lẹ̀ ìkórìíra àlejò tí a ti máa ń rí ní àwọn agbègbè kan ní Gúúsù Áfíríkà.

Ìgbìmọ̀ tó ń bójú tó àwọn ọmọ Nàìjíríà tó wà ní òkè òkun (NiDCOM) àti Ilé Ìṣẹ́ Aṣojú Nàìjíríà ní Pretoria ń bá àwọn aláṣẹ Gúúsù Áfíríkà sọ̀rọ̀ láti dáàbò bo ẹ̀tọ́ àti ààbò àwọn ọmọ Nàìjíríà. Wọ́n tún rọ àwọn tó kan láti tẹ̀lé òfin ìṣíkiri àti kí wọ́n wá ìrànlọ́wọ́ nípasẹ̀ àwọn ọ̀nà ìjọba tó bófin mu.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.