Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Yóò Dáàbò Bo Àwọn Kristẹni Tí Wọ́n ń Inúnibíni Sí Ní Nàìjíríà – Aṣòfin Amẹ́ríkà

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Ọlọ́pàá Ìpínlẹ̀ Yóò Dáàbò Bo Àwọn Kristẹni Tí Wọ́n ń Inúnibíni Sí Ní Nàìjíríà – Aṣòfin Amẹ́ríkà

Ọ̀kan lára àwọn aṣòfin ilẹ̀ Amẹ́ríkà ti ṣàfihàn ìtìlẹ́yìn rẹ̀ fún ètò ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ ní Nàìjíríà, ní fífi hàn pé ètò náà lè jẹ́ ọ̀nà tó dára láti dáàbò bo àwọn Kristẹni àti àwọn ẹgbẹ́ mìíràn tí wọ́n ń dojú kọ ìkọlù àti inúnibíni ní orílẹ̀-èdè náà.

Gẹ́gẹ́ bí aṣòfin náà ṣe sọ, ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ yóò ní agbára láti mọ ìṣòro ààbò tó wà ní agbègbè wọn dáadáa, kí wọ́n sì lè fèsì kíákíá sí àwọn ìrokeke tó ń ṣẹlẹ̀. Ó ṣàlàyé pé èyí yóò tún ràn lọ́wọ́ láti dáàbò bo òmìnira ẹ̀sìn àti láti dín ìkọlù sí àwọn Kristẹni àti àwọn aráàlú míì kù.

Ọ̀rọ̀ náà wáyé nígbà tí àríyànjiyàn lórí ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ ṣi ń tẹ̀síwájú lẹ́yìn tí Ilé Ìgbìmọ̀ Alágba ti fọwọ́ sí ìlànà náà. Àwọn tó ń gbé ètò náà lárugẹ gbà pé yóò ṣe iranlọwọ láti koju jíjí ènìyàn gbé, ìwà ọ̀daràn, ìjà láàrin àwọn ẹgbẹ́ àti àwọn ìpenija ààbò mìíràn.

Síbẹ̀, àwọn alátakò ètò náà ń ṣàníyàn pé àwọn gomina lè lo agbára ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ fún èrè òṣèlú. Àmọ́ àwọn alátìlẹ́yìn rẹ̀ sọ pé òfin tó lágbára àti ìtọ́jú tó péye yóò dènà ilokulo agbára.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.