Nigeria TV Info
Ile-ẹjọ Dájọ́ Ikú Fún Ènìyàn Mẹ́rin Lórí Ìkọlù Ṣọ́ọ̀ṣì Owo
Ilé-ẹjọ́ Gíga Fẹ́dáràlì tó wà ní Abuja ti dá àwọn ọkùnrin mẹ́rin lẹ́jọ́ ikú nípasẹ̀ ìdálóró lẹ́yìn tí wọ́n rí wọn lẹ́bi nínú ìkọlù tó ṣẹlẹ̀ ní Ṣọ́ọ̀ṣì St. Francis Catholic ní Owo, Ìpínlẹ̀ Ondo, ní ọjọ́ karùn-ún Oṣù Karùn-ún ọdún 2022.
Adájọ́ Emeka Nwite sọ pé àwọn agbẹjọ́rò ìjọba fi ẹ̀rí tó péye hàn pé àwọn olùjẹ́jọ́ náà kópa nínú iṣẹ́ apaniláyà náà. Wọ́n jẹ́bi àwọn ẹ̀sùn bíi ìfowópamọ́ fún apaniláyà, jíjí ènìyàn gbé, ìdìtẹ̀ láti ṣe ọdaran, àti lílo ohun ìbúgbàmu tó fa ikú àti ìfarapa fún ọ̀pọ̀ ènìyàn.
Àwọn tí a dá lẹ́jọ́ ni Idris Abdulmalik Omeiza, Al Qasim Idris, Jamiu Abdulmalik àti Abdulhaleem Idris. Ilé-ẹjọ́ sì dá ẹni karùn-ún sílẹ̀ nítorí àìní ẹ̀rí tó tó láti fi dá a lẹ́bi.
Ìkọlù náà ṣẹlẹ̀ nígbà ayẹyẹ Pẹ́ńtíkọ́sì ní ọdún 2022, nígbà tí àwọn agbebọn wọ ṣọ́ọ̀ṣì náà, wọ́n sì ta ibọn àti da àwọn ohun ìbúgbàmu síbẹ̀. Ọ̀pọ̀ àwọn olùjọsìn, pẹ̀lú àwọn ọmọ kékeré, ló pàdánù ẹ̀mí wọn, nígbà tí ọ̀pọ̀ míì fara pa.
Ọ̀pọ̀ ènìyàn gbà pé ìdájọ́ yìí jẹ́ ìgbésẹ̀ pàtàkì nínú ìjàkadì lòdì sí apaniláyà ní Nàìjíríà àti nínú fífi òdodo ṣẹ fún àwọn olùfaragà.
Àwọn àsọyé