Nigeria TV Info
Bí Dangote Ṣe N Gbero Láti Yí Nàìjíríà Padà Láti Orílẹ̀-Èdè Tó N Ta Epo Rírẹ̀ Sí Agbára Nlá Nínú Ọjà Fíùlì Agbáyé
Nàìjíríà ń wọ ìgbà tuntun nínú ẹ̀ka agbára bí ṣe ń pọ̀ si iṣẹ́ rẹ̀ àti fífi àwọn ọja epo ránṣẹ́ sí àwọn orílẹ̀-èdè ní Áfíríkà àti àwọn agbègbè míì ní ayé. Ilé iṣẹ́ náà ní agbára láti tún epo rírẹ̀ ṣe ní ìwọ̀n tó pọ̀ gan-an, èyí tí yóò dín ìgbàkẹ́lé lórí epo tí a ń wọ̀lú láti òkè òkun kù.
Fún ọ̀pọ̀ ọdún, Nàìjíríà ti ń ta epo rírẹ̀ sí òde, ṣùgbọ́n ó tún ń wọ epo tí a ti tún ṣe wọ̀lú nítorí àìní àwọn ilé ìtúnṣe epo tó péye. Dangote Refinery fẹ́ yí ipò yìí padà nípa títún epo ṣe ní ilé, kí ó sì pèsè pétírólù, díésélì, epo ọkọ̀ òfurufú àti àwọn ọja epo míì fún ọjà abẹ́lé àti ti kariaye.
Àwọn amòye sọ pé ilé iṣẹ́ náà lè jẹ́ kí Nàìjíríà di ilé-iṣẹ́ pàtàkì fún ìtúnṣe epo ní Ìwọ̀ Oòrùn Áfíríkà, kí ó sì mú ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé, iṣẹ́ tuntun àti ààbò agbára pọ̀ si.
Àwọn àsọyé