Nigeria TV Info
Ẹjọ: El-Rufai lè padanu ìbò àkọ́kọ́ Ààrẹ ADC
Ìròyìn tuntun fi hàn pé ẹjọ tó ń lọ lọwọ lórí ẹni atijọ́ Gomina Ìpínlẹ̀ Kaduna, Nasir El-Rufai, lè jẹ́ kí ó má kópa nínú ìbò àkọ́kọ́ fún ipò Ààrẹ lábẹ́ ẹgbẹ́ oselu African Democratic Congress (ADC).
Gẹ́gẹ́ bí àwọn orísun inú ẹgbẹ́ náà ṣe sọ, ìmúrasílẹ̀ fún ìbò àkọ́kọ́ ti bẹ̀rẹ̀ pátápátá, ṣùgbọ́n ìlànà ẹgbẹ́ náà ní pé gbogbo olùdíje gbọ́dọ̀ jẹ́ ẹni tí kò ní ìdènà ẹjọ́ tàbí ìṣòro òfin.
Ẹjọ́ tó ń dojú kọ El-Rufai ni a sọ pé ó lè ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ìfura kan nípa bí ó ṣe ṣàkóso nígbà tó wà lórí àga gomina, èyí sì lè ní ipa lórí ìyẹ̀wù rẹ̀ fún ìdíje.
Àwọn olùtẹ̀lé ìṣèlú sọ pé El-Rufai ṣi jẹ́ olóṣèlú alágbára tó ní ipa púpọ̀ ní Àríwá Nàìjíríà, ṣùgbọ́n ìfarapa ẹjọ́ lè yí ìtòlẹ́sẹẹsẹ ìdíje ADC padà pátápátá.
Àwọn alátìlẹyìn rẹ̀ sì ń sọ pé ẹjọ́ náà lè jẹ́ ti ìṣèlú, wọ́n sì ń bẹ̀bẹ̀ kí ẹgbẹ́ ADC má ṣe yọ ọ́ kúrò nínú ìdíje títí tí kootu yóò fi dá ẹjọ́ náà dúró.
Ní báyìí, gbogbo ojú wà lórí kootu àti àjọ ìṣàyẹ̀wò ADC, tí ìpinnu wọn yóò pinnu bóyá ìfé Ààrẹ El-Rufai yóò tẹ̀síwájú tàbí yóò dojú kọ ìdènà.
Àwọn àsọyé