ORÍKÌ AKỌ́RÍN: ADC tẹnumọ ìyọkúrò Amupitan nítorí ìjà inú ẹgbẹ́

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

ORÍKÌ AKỌ́RÍN: ADC tẹnumọ ìyọkúrò Amupitan nítorí ìjà inú ẹgbẹ́

Ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC) ti tún fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé a gbọ́dọ̀ yọ Amupitan kúrò nípò rẹ̀ nítorí ìjà àti ìbànújẹ tó ń lọ nínú ẹgbẹ́ náà.

Gẹ́gẹ́ bí ìròyìn ṣe sọ, àwọn olórí ẹgbẹ́ fi ẹ̀sùn kàn án pé ó ti ń ṣe àwọn ìpinnu tó lòdì sí ìlànà àti ìṣọ̀kan ẹgbẹ́. Èyí ló mú kí ìpè fún ìyọkúrò rẹ̀ pọ̀ sí i.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn kómíti ìpinnu àlàáfíà ń gbìmọ̀ láti yanju ìṣòro náà, ìyapa ṣi ń bá a lọ láàárín àwọn ẹ̀yà ẹgbẹ́. ADC sọ pé ìdí wọn ni láti dáàbò bo ìdúróṣinṣin àti ìṣètò tó péye nínú ẹgbẹ́.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.